Author Topic: สวัสดีครับ น้องใหม่น่ะครับ มีคำถาม  (Read 2954 times)

Offline Dragcula

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
โครงการเปิดสอนขับรถยนต์ของพวกพี่(น้อง) ไปถึงไหนแล้วครับสนใจ

เป็นคนไม่ค่อยได้ขับรถ(ยังไม่มีรถขับ) เลยอยากหาที่ฝึกขับดูน่ะครับ

ก็มองหารถอยู่ผมชอบ A31 กับ Ultima ชอบโดยส่วนตัวไม่ค่อยมีเหตุผลเหมือนกัน

สองตัวนี้เอาตัวไหนดีครับ เอาขับสัก5-6 ปีแล้วมีตังค์ค่อยดูตัวใหม่หน่อย

ขอบคุณครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
รถ A31 กับ Ultima ต่างกันเยอะมาก จะเหมือนกันก็ตรงแค่ 4 ประตู 4 ที่นั่ง หากเลือกโดยไม่มีเหตุผลแล้วล่ะก็ ให้เลือกรถที่คุณคิดว่าสวย คิดว่าพอใจในฟังชั่นของมันได้เลยครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Dragcula

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ขอบคุณครับ ใจจริงผมชอบ A31 มาก ชอบที่มันขับหลังด้วยแหละครับ

รถพี่ขายไปยังอ่ะ(ถามดู)

ซื้อมาใช้งานธรรมดาแหละครับ(แถมชอบตรงที่ A31 มันสวยสำหรับผมมาก) ไม่ได้เอาไปแข่งที่ไหน แถมมี ผบ.แล้วไม่รู้จะไปมองใครอีก

กะว่าปีนี้ถ้าเคลียร์อะไรหลายอย่างลดลง(หนี้สิน)ก็จะซื้อไว้ใช้นะครับทุกวันนี้ เวลาเลิกงานดึก(งานปิดบัญชี แต่ชอบคอมพิวเตอร์เลยเก่งด้านนี้ไป 555)

ค่าแท็กซี่กับแฟนนี่ 300 กว่าบาทเดือนนึงไม่ต่ำกว่า2000 เอามาผ่อนรถได้เลย เลยกะจะหามาใช้น่ะครับ

ขอบคุณพี่ O'Pern อีกทีครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
รถผมยังอยู่ครับ จอดนิ่งมานานหลายปี ได้แค่ติดเครื่องและวิ่งเล่นแถวบ้านใกล้ๆ ไอ้คันนี้มันไม่เหมาะนำมาใช้งานชีวิตประจำวันนะครับ เพราะมีโรลบาร์ 6 จุดพร้อมแท่งไขว้ทะแยงด้านหลัง มีแค่เบาะหน้าสองตัวเท่านั้นเอง ยิ่งคนมีครอบครัวแล้ว ยิ่งไม่เหมาะเข้าไปใหญ่

แต่ถ้าเอาไปซิ่งขับเล่น หรือแข่งน่ะ ใช่เลย !!!
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride