Author Topic: ราคาlotus  (Read 5620 times)

Offline nus

• Amateur Racer
  • *
ราคาlotus
« on: February 25, 2008, 11:46:50 am »
พี่ครับคือผมอยากทราบราคารถ lotus Esprit พวกมือสองครับจำพวกตระกูล s ต่างๆครับหรือElise(โฉมใหม่)อยากทราบราคาเพราะอยากได้มาคับดูสะคันแล้วถ้าเทียบกับsl500คันไหนขับมันส์กว่ากันเพราะตอนนี้ใช้sl500อยู่นะครับ  ขอบคุณครับ :D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: ราคาlotus
« Reply #1 on: February 25, 2008, 12:42:36 pm »
ขับสนุกก็ต้องยกให้ Lotus แน่นอนครับ

แต่ถ้าจะเล่น Esprit ที่มันเก่าแสนเก่า ก็ต้องทำใจเรื่องการซ่อมบำรุง ถ้าคุณมีประสพการณ์ในการบูรณะรถโบราณหรือรถเก่ามาบ้างก้พอไหว ในขณะที่ Mercedes Benz 500SL จะเด่นในเรื่องอะไหล่และศูนย์บริการ

แต่ Esprit กับ Elise มันคนละสไตล์กันเลยนะครับ ยิ่ง Elise ตัวใหม่ 111R ด้วยแล้ว ด้วยเหตุที่ว่ามันเป็นรถใหม่ครับ ถ้าไม่ไปพลิกไม่ไปชนมาก็คงไม่เดือดร้อนเรื่องอะไหล่เหมือนพวกรถเก่าๆ

เรื่องราคาผมไม่ถนัด แนะนำให้เปรียบเทียบดูตามหนังสือขายรถมือสองบนแผงครับ อันนี้แหละ อัปเดทสุดๆ แล้ว

ตัวเลือกคุณหลากหลายสไตล์ ฉะนั้น เลือกรถที่สวยถูกใจได้เลยครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline TURBO-Plus

• *
« Reply #2 on: May 26, 2008, 11:40:00 am »
พี่เปิ้น  มีใครจะขาย Esprit บ้างไม๊ครับ หาอยู่ อยากได้มากๆ สีเหลือง ด้วยนี่ แจ่มเลย

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #3 on: May 26, 2008, 12:13:02 pm »
ลองเสิร์ชหา lotus club ครับ ผมว่าน่าจะหาได้ไม่ยาก อย่าลืมถามเรื่องอู่ที่เขาใช้บริการกันมาด้วยก็แล้วกัน สำคัญไม่แพ้การหารถเลย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline TURBO-Plus

• *
« Reply #4 on: May 27, 2008, 09:48:14 am »
ลองเสิร์ชหา lotus club ครับ ผมว่าน่าจะหาได้ไม่ยาก อย่าลืมถามเรื่องอู่ที่เขาใช้บริการกันมาด้วยก็แล้วกัน สำคัญไม่แพ้การหารถเลย

ถูกต้องนะค๊าบบบบบบบบบบบบบบ