Author Topic: สอบถามเรื่อง R30 ครับ  (Read 3288 times)

Offline Nattha J

• Amateur Racer
  • *
สอบถามเรื่อง R30 ครับ
« on: February 15, 2008, 10:17:53 pm »
ตอนนี้กำลังจะหารถแต่งมือสองอยู่  จริงๆตอนนี้ก็ได้ตัวเลือกแล้วคือ A31 แต่ยังมีเรื่องข้องใจอยู่คือ..

DR30 ในตอนนี้ยังพอน่าเล่นอยู่ไหมครับ   อะไหล่ ของแต่งมันหาได้จากที่ไหน บ้างถ้าไม่ใช่มือสอง  วาง SR20DET จะคุ้มไหม   หรือมีคำแนะนำอะไรรบกวนด้วยครับ   เพราะยังไงใจก็ชอบรุ่นนี้มาก  ทั้งหน้าเหยี่ยว หน้าหยัก 

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: สอบถามเรื่อง R30 ครับ
« Reply #1 on: February 16, 2008, 12:11:15 pm »
ผมรู้สึกเฉยๆ กับคำว่า สกายไลน์ เอามากๆ ไม่ได้คิดว่ามันคือรถเทพแต่อย่างใดเลย เผลอๆ ออกจะเกลียดเอาเสียด้วยซ็ำ โดยเฉพาะอย่างยิ่งรุ่น R33

คุณชอบ R30 ก็สามารถเล่นได้ แต่เล่นกับรถที่มันเก่ามากก็ต้องมาเหนื่อยตอนซ่อมบำรุง และจะเหนื่อยยิ่งขึ้นไปอีกตอนหาของแต่ง จะมาเหนื่อยแบบสุดยอดตอนขายออกแล้วราคาร่วงระนาว (หากไม่ไปเจอคนที่เขาชอบเข้า)

ของแต่งนั้นคงจะหามือหนึ่งได้ยากเต็มทน อย่าว่าแต่ในไทยเลยครับ ในญี่ปุ่นเองก็คงจะยาก ยกเว้นไปเจอแหล่งเข้า ไม่ก็เข้ากลุ่มพวกที่เขาบ้าคลั่งสกายไลน์ แบบนี้คงจะพอหาได้บ้างนิดๆ หน่อยๆ

ได้ R30 มาก็ต้องเล่นเครื่องตรงรุ่นสิครับ จะมามอง SR20DET ทำไมกัน แต่งแบบ Retro ใช้ของตรงยุคกับรถ จะทำให้ออกมาดูดีกว่า แนะนำ Fj20 ฝาแดงครับ ตัวนี้อยู่ในตำนานเชียวนะ

ชอบมากก็ต้องเล่นรุ่นนี้แล้วล่ะครับ ไม่มีเหตุผลให้ไปเล่นรุ่นที่เราไม่ชอบครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Nattha J

• Amateur Racer
  • *
Re: สอบถามเรื่อง R30 ครับ
« Reply #2 on: February 16, 2008, 01:00:34 pm »
ขอบคุณครับ