Author Topic: วิธีเลือก ล้ อ แ ม็ ก มื อ 2 คับ  (Read 2558 times)

Offline POPPER

• Amateur Racer
  • *
ตอนนี้อยากได้ล้อแม็กมือ2อยู่ครับ พอดีมีซิตตี้คันนึง แล้วอยากเปลี่ยนล้อแม็กขอบ15ครับ

เราต้องเลือกซื้ออย่างไร จึงจะปลอดภัย แล้วต้องดูจากตรงไหนบ้างครับ แล้วถ้าซื้อเค้าจะให้แต่ล้อรึว่ามีจานเบรคมีอะไรเพิ่มเติมไหมครับ

แล้วเวลาเปลี่ยนใส่ เค้ามีวิธีการเปลี่ยนยังไงครับ

:) ขอบพระคุณครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เลือกล้อที่ไม่ผ่านการซ่อมและทำสีมา แต่ล้อ 15 เลือกง่าย เพราะมันไม่ค่อยช้ำ ไม่ค่อยโทรม ต่างจากพวกล้อ 17 - 20 ที่มักอยู่ในรถแต่งที่อาจมีแตก ดุ้ง มาแล้ว เดี๋ยวนี้มีสติกเกอร์ Work ปลอมออกมาติดด้วย โครตตลกเลย คือซ่อมทำสีแล้ว ก็ติดสติกเกอร์ปลอมนี้ทับเข้าไป ไปหลอกเด็กว่าเป็นล้อใหม่ ฮ่าๆ เล่นกันง่ายๆ อย่างนี้แหละ

ซื้อล้อก็จะได้แค่ล้ออย่างเดียวครับ ไม่มีจานเบรกมาให้ แต่ถ้าซื้อยกดุมล้อ ก็จะได้จานเบรกมาด้วยครับ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride