Author Topic: ถามเรื่อง เสียง หน่อยคับ  (Read 2657 times)

Offline ToppyRacingClub

• Authentic Drifter
ตอนนี่ใช้เครื่องอาร์บี20โบ ใช้ปลายท่อ2นิ้วครึ่ง มีท่อปลาย แต่ไม่มีท่อพักกลาง
ติดเครื่องปกติ เสียงดังจะมากๆเลย (ไม่ต้องถามตอนซัดนะ)

จุดประสงค์ อยากทำให้เสียงค่อยลงหน่อย

จะถามว่า...

1) ถ้าไปใส่ท่อพักกลางเลย มานจะมีผลกับเทอร์โบไหม๊
เช่น บูสมาไม่เหมือนเดิม, ออกอาการอั้น, ไม่ดึงเหมือนเดิม, ... ฯลฯ หรือป่าว)
2) ต้องปรับอะไรเพิ่มเติมหรือป่าว หรือ ใส่ได้เลย

ขอบคุณงั๊บบบ :-*

RetroDrifter

• Guest
Re: ถามเรื่อง เสียง หน่อยคับ
« Reply #1 on: January 11, 2008, 03:59:28 pm »
ของผมก็ดังมากเลยครับพี่
เคยถามพี่เปิ้ลไว้ เลยลองใส่ หม้อไส้เยื้องดู เงียบกว่าเดิมเลย
แต่กลัวพังเลยถอดออก แล้ว ใส่หม้อปลาย apex
และหม้อกลาง ลูกนึงครับ เงียบเลย
ฟิลลิ่งคล้ายๆเดิมครับ แต่ไม่มัน ตรงเสียงไม่ค่อยดัง
ท่อผม 2.5 ถึงกลาง   จากกลางถึงท้าย 3 นิ้วครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: ถามเรื่อง เสียง หน่อยคับ
« Reply #2 on: January 12, 2008, 01:49:04 pm »
ใส่หม้อพักกลางไส้ตรงก็ได้ แต่ขอลูกโตๆ ยาวๆ หน่อย รับประกันความเงียบ เผลอๆ จะคิดว่ารถไฟฟ้า !!!

ปล ผมชอบแบบเงียบๆ มากกว่านะ ยิ่งเงียบยิ่งดี แต่ขอให้วิ่งทันใจละกัน
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride