Author Topic: สอบถามครับ  (Read 3146 times)

Offline พ่อ.. ต้นข้าว

• Amateur Racer
  • *
สอบถามครับ
« on: October 17, 2007, 04:43:51 pm »
คือ ตอนนี้ที่บริษัท ให้ผมหาข้อมูล ครับ จะเอารถที่ บริษัท ไปเปลี่ยนเครื่อง แล้วจะติดแก๊สครับ
รถเป็น  นิสสัน ฟรอนเทียร์ ครับ อยากจะเปี่ยนเป็นอะไรดีครับ
ราคา
ร้าน ที่จะทำ
ระยะเวลา
เครื่อง
ติดแล้วดีมั้ย

ขอบคุณมากๆครับ

ปล. พอดีพึ่งมาสัครใหม่ครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: สอบถามครับ
« Reply #1 on: October 17, 2007, 05:58:18 pm »
ใช่น้องต้นข้าวที่อยู่ตรงข้ามบ้านผมหรือเปล่าครับ  :)

รถ Nissan กระบะจะลงเครื่องเบนซินอะไรดีล่ะนี่ ส่วนใหญ่ผมจะแนะนำให้เล่นเครื่องของ Toyota ตระกูล J น่ะครับ เพราะทน ถูก แรงดีอีกด้วย ถ้าเป็น Nissan ก็คงหนีเครื่องตระกูล RB ไม่พ้น เล่น RB20DET ก็แล้วกันครับ เก่าหน่อยแต่ดีตรงทนและถูก (แต่ก็ยังแพ้ J จากค่าย Toyota นะ)

เครื่องราคาสองหมื่นกว่าบาท ค่าแรง ค่าวาง ค่าของบวกไปอีกสักหมื่น
วางเครื่องแบบมีการดัดแปลง ถ้าต้องวิ่งหาของด้วยก็เผื่อไปสัก 5-7 วันครับ
ทำที่ร้านใกล้บ้านจะดีสุด เพราะอาจต้องวิ่งกลับไปแก้ไขจุกจิก (อยุ่แถวบ้านผมหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ใช้บริการอุ่แถวปากซอยเรานี่แหละ)
ติดแก๊สแล้วดีแน่ครับ จะมีประโยคคลาสสิคเกิดขึ้นในใจท่านหลังจากใช้แก๊สคือ "เอ.. ทำไมกูเพิ่งจะมาวิ่งแก๊สกับเขาวะนี่"

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride