Author Topic: ไฟหน้ารถไม่สว่างเลย  (Read 3938 times)

Offline hugoman

• Amateur Racer
  • *
ไฟหน้ารถไม่สว่างเลย
« on: September 12, 2007, 02:58:19 pm »
ไฟหน้ารถไม่สว่างเลยมีคนแนะนำให้ใส่รีเรย์เพิ่มและก็เปลี่ยนหลอดจริงมั้ยครับ ถ้าไม่จริงจะแก้งั้ยดี

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
Re: ไฟหน้ารถไม่สว่างเลย
« Reply #1 on: September 12, 2007, 05:24:35 pm »
ตอบคร่าวๆนะครับ มันไม่สว่างอย่างไรล่ะครับ
ถ้าแต่ก่อนมันสว่าง แต่ตอนนี้มันไม ก็ต้องดูครับ ว่ามันมีอะไรเสื่อม หลอดเสื่อม ไฟจากแบ็ตไม่พอ โคมสะท้องไม่สะอาด เลนซ์มีอะไรมาบัง(สกปรก) ก็แก้ไขตามอาการครับ

แต่ถ้ามาแต่แรกมันไม่สว่างเลย คาดว่าอันนั้นต้องตั้งความสูงของโคมครับ เพราะบางทีมันไม่สว่างอาจมาจากจุดที่แสงโฟกัสมันไม่ได้อยู่ที่จุดที่ถูกต้องครับ เช่นลงพื้นใกล้ๆรถ ไม่ก็ชี้ฟ้าประมาณนั้น

เอหรือไม่อีกอย่างให้เดาเล่นๆนะครับ ไปเปลี่ยนเป็นหลอกสีฟ้ามาป่าว หลอดพวกนี้สีสวยครับ แต่มันมักจะไม่ค่อยสว่างเท่าไหร่

ขอข้อมูลเพิ่มนิดก็ดีครับ

;)
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline bank_evolution

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
Re: ไฟหน้ารถไม่สว่างเลย
« Reply #2 on: November 29, 2007, 02:28:28 pm »
ลองไปหาหลอดของ ฟิลลิปส์ รุ่น Rally มาใส่นะครับ
รู้สึก 100/130 W แต่ต้องติดรีเลย์เพิ่ม
สว่างมากมายครับ :)