Author Topic: ผมสามารถหา Lexan ได้ที่ไหนในไทยครับ  (Read 3998 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
หาได้ที่ไหน เขาขายกันอย่างไร และเท่าไหร่

เผลอปากบอนเสนอโปรเจคให้เขาไป แล้วเขาดันมาสนใจสเปคที่ผมว่าไว้ เลยมาเหนื่อยทีหลัง

มีคำแนะนำสิ่งใด เรียนเชิญเสริมครับ

ขอบคุณมากครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
เพื่อนในทีมมันไปซื้อที่แถวๆ วงเวียน 22 กรกฎา หนาหุนครึ่ง แผ่น 4*8 ฟุต ล่อเข้าไปแผ่นละ 5,200 บาท ซื้อมา 2แผ่น อ่วมเลยค่ะทั่น :o
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อ๊ะ แสงสว่างมาแล้ว ขอบคุณครับ

ถามเพิ่ม

มีเทคนิควิธีตัดอย่างไร ใช้เลื่อย jig saw ธรรมดาๆ นี้ตัดเลยได้ไหม ต้องปิดเทปกาวทั้งสองด้านบนแผลก่อนตัดไหม ต้องหยอดน้ำเลี้ยงหรือหล่อลื่นใบเลื่อยไหม ตัดง่ายไหม ฯลฯ

ถามเพียบ เพราะมันแพง กลัวพัง ฮ่าๆ

ราคาแรงน่าดู แพงกว่ากระจกจริงอีก อิอิ ไม่รู้ที่ USA สักเท่าไหร่กัน
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ariel atom

• Amateur Racer
  • *
หนาขนาดไหนครับ ยกตัวอย่างให้ดูนะครับ รถบังคับวิทยุ บอดี้มันก็เป็น lexan ครับ แต่เพราะว่านค่อนข้างบาง แล้วก็เหนียว ใช้คัดเตอร์กรีดให้เป็นรอยลึกหน่อย  แล้วฉีกได้เลยครับผม

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ที่ผมใช้มันหนาหุนครึ่ง หรือ 3/16นิ้ว รึ ประมาณ 4 มิล น่ะครับ มันมาพร้อมกับกระดาษกันรอยขีดข่วนทั้งสองด้าน เวลาตัดก้อใช้ Jig Saw ไฟฟ้าเนี่ยละครับ กับใบตัดเหล็กแบบฟันละเอียด โอกาศขอบแตกจะน้อยลง แต่มันเหนียวกว่าอะครีลิคเยอะ ไม่ค่อยต้องห่วงเรื่องขอบแตกมากนัก จะให้ดีและเผื่อพลาด เอาเทปกระดาษแปะใต้ฐาน Jig Saw ไว้อีกชั้นก้อดีครับ  ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!