Author Topic: ช่วยด้วยครับ Korolla KE70 กับปัญหาการสตาร์ทไม่ติด  (Read 4879 times)

Offline noy

• Amateur Racer
  • *
ปัญหาคือว่าตอนเช้านี้สตาร์ทไม่ติดครับ ทั้งๆที่ไม่เคยเป็นมาก่อนเลย
ตอนบิดกุญแจเพื่อสตาร์ทตัวสตาร์เตอร์ก็ทำงานดี ทีนี้ผมลองบิดกุญแจสตาร์ทพร้อมกับเหยียบคันเร่งค้างไว้ด้วยคราวนี้ติดครับ แต่พอปล่อยกุญแจเท่านั้นมันก็ดับครับ ลองอีกครั้งด้วยวิธีเดิม ก็ติดนะครับแต่พอปล่อยกุญแจก็ดับอีก แต่ถ้าผมบิดกุญแจค้างไว้นิดนึง (บิดค้างไว้แต่ไม่ทำให้สตาร์ทเตอร์ทำงานนะครับ) มันจะติดนะครับ ผมขอคำแนะนำด้วยครับสำหรับการแก้ไขครับ เครื่องยนต์เป็นเครื่องเดิม รบกวนด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
สวิทช์กุญแจเสียแล้วนั่นนะ ลองหาสวิทช์มาเปลี่ยนดู
knock..out

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ช่ายยยย อาการเหมือนสวิทช์กุญแจเสียนะเนี่ย :-\
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
โห กระทู้จบแบบห้วนๆ

อดตอบเลย  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• Full Member All Thailand Championship Racer
อยากวิเคราะห์อะไรก็ว่ามาเด้ น้อง........ ???
knock..out

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
เคอีผมก็สตาทร์ไม่ติดนะครับ งงมากเลย กุญแจมันบิดไม่ได้

ตอนนั้นก็ตีสามกว่าแล้วด้วย มืดก็มืด....

พอดีมีรถวิ่งสวนมา ไฟหน้ารถส่องเข้ามาในรถผม...

อ้าว...กรูเอากุญแจบ้านแหย่เข้าไปนี่หว่า....

เฮ้..  แล้วมันเสียบแทนกันได้ไง รูมันทั้งแคบทั้งแบนแถมมีหยักอีกต่างหาก :-X
knock..out

Offline iamtul

• G'Day Mate
เคอีผมก็สตาทร์ไม่ติดนะครับ งงมากเลย กุญแจมันบิดไม่ได้

ตอนนั้นก็ตีสามกว่าแล้วด้วย มืดก็มืด....

พอดีมีรถวิ่งสวนมา ไฟหน้ารถส่องเข้ามาในรถผม...

อ้าว...กรูเอากุญแจบ้านแหย่เข้าไปนี่หว่า....

ชอบแหย่ไม่ดูก็งี้แหละ เลยพลาด(สตาร์ทไม่ติด)ซะ

ล้อเล่นนะน้องงงงง

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
เฮ้..  แล้วมันเสียบแทนกันได้ไง รูมันทั้งแคบทั้งแบนแถมมีหยักอีกต่างหาก :-X

เพราะมันเป็นเรื่องโกหกไงครับพี่  ;D

พี่ตุลก็ต้องระวังนะครับ แหย่รูนอกประเทศเดี๋ยวมีปัญหา  ;D

Offline noy

• Amateur Racer
  • *
ขอบคุณก๊าบบบทุกท่าน

โกหกหรือ อ้าว.......นึกว่ล้อเล่น 555
knock..out

Offline 13

• Group N Racer
  • **

ชอบแหย่ไม่ดูก็งี้แหละ เลยพลาด(สตาร์ทไม่ติด)ซะ

ล้อเล่นนะน้องงงงง

;D ;D ;D
วกเข้าเรื่องนี้จนด้ายยยยย ;D

Offline Korn

• สวัสดี สวีดัด -_-"
เอ๊ะ!!! หรือว่าเสียบผิดรู  :o

;D ;D ;D
SMARTTIRE