Author Topic: รบกวนถามขนาดแรงดันฝาหม้อน้ำหน่อยครับ  (Read 3338 times)

Offline Flamable

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
รถผมแลนติส 2.0 จะเปลี่ยนฝาหม้อน้ำใหม่ ของเดิมมันเขียนว่า 15psi มันเท่ากับกี่บาร์ครับ ใช่1.1 หรือเปล่า จะเปลี่ยนฝาหม้อพักน้ำใหม่ด้วยเหมือนกัน แต่อันนี้มันไม่มีเขียนแรงดันไว้ จะใช้แรงดันเท่ากับฝาหม้อพักเลยได้ไหมครับ
อีกเรื่องนะครับ ช่วยบอกหน่อยว่า ตัวเลขพวกนี้เท่ากับกี่บาร์ จะเอาเก็บไว้เป็นความรู้ครับ
0.9
1.1
1.3
ขอบคุณครับ

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
ถ้ากระผมไม่พลาดข้อมูลนะครับ

1 Bar = 14.5 psi (โดยประมาณ)

1 atm (atmosphere) = 14.7 psi (โดยประมาณ)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ตัวเลขที่คุณถามมานั้น มันมีหน่วยเป็นบาร์อยู่แล้วครับ

0.9 บาร์
1.1 บาร์
1.3 บาร์
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Flamable

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ตัวเลขที่คุณถามมานั้น มันมีหน่วยเป็นบาร์อยู่แล้วครับ

0.9 บาร์
1.1 บาร์
1.3 บาร์

ขอโทดทีครับ พิมตกไปหน่อย  :'(
0.9 ?
1.1 บาร์ = 15psi ?
1.3 ?