Author Topic: ECO Car ใกล้มาแล้วโว๊ยยย  (Read 2184 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ECO Car ใกล้มาแล้วโว๊ยยย
« on: May 14, 2007, 08:18:07 pm »
รัฐบาลเริ่มกลับมาเอาจริงใหม่ หลังจาก นายสุริยะ ล้มโต๊ะเจรจาไปเมื่อตอนเรื่องอำนาจ (ก่อนหน้านั้นหลายฝักหลายฝ่ายเขาหารือกันมานานมากๆ ก่อนนายสุริยะจะเข้ามาเสียอีก)

มารอบนี้แรงกว่าเดิมครับ เพราะลดภาษีสรรพสามิตจาก 30% เหลือ 20% เอาแค่นี้ก็ลดไปหลายหมื่นแล้วครับ (ถ้ารถนำเข้าก็หลักแสนเลยล่ะ)

ผมว่าได้เห็นรถเล็กๆ น่ารักๆ มาวิ่งกันเยอะแน่ๆ เลย

แอบลุ้นให้มีรถยุโรปเข้ามาร่วมแจมด้วย เพราะให้ญี่ปุ่นเขาเล่นอย่างเดียวคงไม่สนุกแน่ๆ

คืบหน้าอย่างไร จะเอาข่าวมาแจ้งอีกรอบครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline hiter999

• Amateur Racer
  • *
  • 200 sx หัวใจเดิมๆ
Re: ECO Car ใกล้มาแล้วโว๊ยยย
« Reply #1 on: May 14, 2007, 09:47:42 pm »
รอลุ้น เผื่อจะได้หารถเล็กๆมาใช้งานซักคัน

ต้องสมัครใหม่อีกกี่รอบเนี่ย

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #2 on: May 17, 2007, 05:11:30 pm »
กระซิบไกลๆ นิดนึงว่าMitsu ปีนี้มีโปรเจครถเล็กครับ ก่อนผมมานี่เพิ่งคุยกับญี่ปุ่นมา เอาเข้ามากลางปีนี้แหละ แต่ราคาไม่ใช่Ecoครับ เป็นรถประกอบนอกเอามาเล่นกระตุ้นตลาดเฉยๆ เล็กแบบ ต่ำพันเลยแหละ แต่ราคาต่ำล้านหน่อยนึง แต่ไม่รู้จะสำเร็จรึเปล่าเพราะตอนนี้Ceoกลับญี่ป่นไปแล้วว

ส่วนรถเล็ก(Colt) มีคนกำลังเอาเข้ามาครับ Ralliart ด้วย น่าจะออกมาช่วงเดือนหน้าเนี่ยแหละครับ รอดูแล้วกัน มีประมาณฝูงนึง แต่แพงงง

;D ;D ;D

ดีจังที่นู่นมีรถใหม่ๆให้เล่นกันน่าหนุก ผมตอนนี้รถเมล์อย่างเดียวครับ

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #3 on: May 17, 2007, 07:37:22 pm »
โปรตุลย์

ว่างๆ เก็บภาพไลฟ์สไตล์ที่บริสเบนมาเปิดกะลาให้คนทางนี้หน่อยครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #4 on: May 18, 2007, 08:45:09 pm »
ที่นี่ไม่มีไรเลยครับ น่าเบื่อสุดๆ ครับ เมืองเล็ก ทุ่มนึงแม่ปิดเรียบครับ รถเท่าที่เห็นตอนนี้ก็ส่วนใหญ่เป็นกระบะHolden ที่หัวเป็นเก๋งท้ายเป็นกระบะ(อารมNVคันใหญ่ๆ) ครับ ที่เอามาแต่งๆกันก็ล้อโครม ท่อดัง แต่ไม่ค่อยวิ่งเท่าไหร่

รถญี่ปุ่นก็รถแตนๆส่วนใหญ่ครับ ถ้ารถแต่งจะมี2แบบครับ ถ้าเป็นฝรั่งก็จะอารมณ์Need For Speed กูจะบินประมาณนั้น ถ้าเป็นเด็กAsiaขับก็จะพอดูได้หน่อยครับ

อ้ออีกแบบประมาณHod Rodก็มีครับ อันนี้สวยดี

แถมอีกหน่อย วันนี้เดินเล่นแถวบ้านเจอ Porch GT3แทบกรี๊ดสลบครับ ไม่กล้าถ่ายรูปเดี๋ยวมันหาว่ากะเหรี่ยง

:P :P :P

เอาไว้จะพยายามหาอะไรมาให้ดูครับ

;)
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport