Author Topic: เอารถจากลาวเข้ามานี่เสียภาษีเท่าไหร่ครับ  (Read 3726 times)

Offline kaew

• Amateur Racer
  • *
มีใครรู้บ้างครับ
แล้วรถส่วนใหญ่นี่พวงมาลัยช้ายใชป่าวครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ขับซ้ายครับ

รถอะไรหรือ กี่ซีซี

ต้องบอกซีซี ถึงจะบอกภาษีได้ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
« Last Edit: April 29, 2007, 12:54:04 am by kaew »

• *
เอ่อแล้วมีพวกwebรถมือ2ของลาวบ้างป่ะคับ
« Last Edit: April 29, 2007, 01:09:39 am by kaew »

• don't let your fear stand in the way of your dream
อ้าว รถมือสองหรอกหรือ

รถมือสองทางการไทยไม่ให้นำเข้าครับ ต้องเป็นมือ 1 เท่านั้น

แต่ก็มีวิธีที่จะนำเข้าเองได้ ก็คือผู้เป็นเจ้าของต้องอยู่ประเทศนั้นๆ และครอบครองรถอย่างน้อย 18 เดือน การนำรถใช้แล้วเข้ามาจะได้รับส่วนลดอีกด้วยนะ

รถไม่เกิน 2400 cc จะเสียภาษีราว 213%
รถ FD อายุเกิน 10 ปีแล้ว จะได้สิทธิคิดค่าตัวรถในราคาประเมิน (ผมไม่รู้เหมือนกันว่าเขาดูตรงไหน อย่างไร)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline top

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
แล้วการนำโครงรถมาทำเป็นรถคันนึงขึ้นมาเหมือนเดิมนี่ตีทะเบียนได้ไหมครับ

ขอจดทะเบียนได้ครับ แต่ใช้เงินเยอะ เกรงว่าจะไม่คุ้ม (เบ็ดเสร็จแล้วหลายแสน)

ไปซื้อซีวิคใหม่ขับเล่นจะเพลินใจดีกว่า  :)