Author Topic: สงสัยเรื่องปั้มติ๊กนอกถัง ถ้าน้ำท่วม รถไม่ดับหรอ?  (Read 2654 times)

Offline ricm

• Full Member All Thailand Championship Racer
เพราะรถแต่งส่วนใหญ่ไม่ได้ใช้ปั้มแช่ในถังแล้ว มักจะเอามาไว้นอกถัง บริเวรใกล้ถัง(ดูดจากถังเลย) เลยอยากรู้ว่าถ้าเกิดน้ำท่วมขึ้นมาแล้วต้องลุยน้ำ มันจะไม่ช๊อตแล้วทำให้รถดับหรอครับ? หรือขั่วเป็นแบบกันน้ำได้

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
ผมเห็นส่วนใหญ่เค้าก็เอาตัวปั๊มไว้ในตัวรถนิครับ น้ำมันจะท่วมเข้ามาในรถเลยเหรอ ? ? ?

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
BMW E30 ก้อปั๊มนอกถังทุกคันนะครับ ปั๊ม Bosch อย่างที่ชอบๆใช้กันนั่นแหละ ตัวปั๊มมันกันน้ำเข้ากันน้ำมันออกอยู่แล้วละครับทั่น ขั้วใฟฟ้ามันก้อไม่ว่าอะไร มันไม่กลัวน้ำด้วย ของเขาดีน่ะครับ ใจเย็น ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
เมื่อวานฝนตกขับรถผ่านแอ่งน้ำก็คิดเล่นๆเหมือนกันว่ามันจะเปียกไหมเนี้ย?

ตัวปั้มไม่กลัวกลัวที่ขั้วไฟครับ หาปลอกยางมาสวมไว้น่าจะดีเนอะ  :)