Author Topic: เจอหม้อพักนําเล่นตลกเข้าให้แล้วครับ  (Read 1792 times)

Offline Flamable

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
เมื่อสามวันที่แล้ว เปิดฝากระโปรงจะเติมนํากระจก เลยแวะดูนําในหม้อนําด้วย ก็ปกติพอดีกับขีด Full ทีนี้ วันต่อมา ขับรถกลับบ้าน จอดรถ ดับเครื่องเสร็จ ได้กลิ่นไหม้ๆ ออกมาจากหน้ารถ เลยเปิดฝากระโปรงดู โอ้ นําในหม้อพักหายเกลี้ยงเลยครับ หายแบบเหลือแต่หม้อพักเปล่าๆ ผมก็เอาแล้ว สงสัยรั่วแน่เลย แต่ยังไม่มีเวลาไปซ่อม เลยเติมนํากลับเข้าไปให้มันเข้าที่เหมือนเดิม กะว่ากะเติมเป็นช่วงๆไปก่อน ก่อนเอาไปซ่อม แต่พอใช้รถมาได้จะสองวัน นําในหม้อพักดันไม่หายไปไหนอีกครับ ปกติดีทุกอย่าง ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ ผมควรปล่อยไว้แบบนี้ดีหรือไม่  :-\

Offline ToppyRacingClub

• Authentic Drifter
ในกรณีของป๋ม น๊อตยึดพัดลมหม้อน้ำมันยื่นเลยไปแทงหม้อน้ำ
ขับๆไปไม่รั่วหรอกคับ แต่พอเวลาเจอทางขุรขระ หรือ อะไรงี้ พอพัดลมหม้อน้ำสั่นๆ ก็จะมีน้ำรั่วออก
แรกๆป๋มก็ไม่รู้เหมือนกัน ทำไมน้ำในหม้อน้ำไม่มีหว่า... อิอิ ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ตอนเอามาใช้สองสามวันหลังจากพบว่าน้ำแห้งแล้วนั้น คุณใช้งานโหดหรือไม่ )โหดของผมก็คือรถติดหนักๆ ขับรอบสูงๆ บ่อยๆ) ถ้าใช่ ก็แปลกดีเหมือนกัน
- แต่ถ้าไม่ใช่ ก็รีบไปตรวจซ่อมเสียโดยเร็ว พระเจ้าไม่ได้เข้าข้างคุณบ่อยๆ ครับ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride