Author Topic: อยากเปลี่ยนยาง vios  (Read 3718 times)

Offline timtimtim

• Amateur Racer
  • *
อยากเปลี่ยนยาง vios
« on: March 25, 2007, 06:01:53 pm »
คือผมอยากเปลี่ยนยาง vios ขนาด 185/55 ของโยโกดีไหมคับ แล้วราคาเท่าไร หรือจะใช้ยางแบบไหนดี อยากได้แบบขับนิ่มๆคับ และเปลี่ยนร้านไหนดีผมอยู่แถวรามอินทรากม.4 รบกวนเพื่อนๆตอบด้วยนะคับ รถผมแม็ก15นะ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: อยากเปลี่ยนยาง vios
« Reply #1 on: March 25, 2007, 08:43:38 pm »
ยางของรถบ้านขนาดไม่ซิ่งเท่าไหร่ ในบ้านเรามีตัวให้เลือกน้อยครับ ยางของ Yokohama ก็ถือว่าอยู่ในระดับหัวแถว ขนาดดังกล่าวคงมีให้เล่นไม่กี่รุ่น เลือกเอายางที่ไม่เก่าเก็บก็ใช้ได้แล้วครับ

อยากขับนิ่มๆ ก็ต้องเลือกดอกละเอียดถี่เรียงกันแน่นๆ แถวรามอินทรานี้มีร้านเยอะมากๆ ๆ ๆ ๆ ยางมีหลายรุ่น ผมไม่ทราบราคาครับ

ลองไปที่ CG 0-400 ต่อรองราคาจนจบ แล้วบอกว่า O'Pern แนะนำมา อาจลดได้อีกนิดหน่อย (ถ้าเจอเจ้าของร้านนะ)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride