Author Topic: เกี่ยวกับการตั้งโบออฟ  (Read 13095 times)

ถามนิดนึงคับ

• Guest
ตอนนี้ผมใช้โบออฟของบริชซุปเปอร์ซาวอยู่คือยังงงๆกับการตั้งโบออฟอยู่ผมเข้าใจว่าถ้าเราตั้งน๊อตให้คลายมากเสียงจะดังใช่ปล่าวครับเเต่ถ้าคลายน้อยเสียงจะค่อยหรือไม่มีเสียงเลยเเต่ถ้าคลายมากไปรถก็จะดับคือวันนี้ลองกดหนักๆดูเเล้วถอนคันเร่งมันไม่มีเสียงเลยผมคิดว่าผมตั้งโบออฟคลายน้อยไปเลยไม่มีเสียงก็เลยปรับให้มันคลายมากขึ้นกว่าเดิมเเต่ยังไม่ได้ไปลองเลยในใจก็กลัวว่ามันจะเสียเหมือนกันเพราะเเต่ก่อนมันเสียงดีมากๆเเต่ช่วงหลังผมปรับเล่นบ่อยเลยไม่รู้จุดที่พอดีของมันอะคับ

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
Re:เกี่ยวกับการตั้งโบออฟ
« Reply #1 on: June 21, 2004, 08:36:47 am »
เค้ามีไว้สำหรับคายไอดีที่จะทำให้ใบโบไม่เสียหายนะไอ้ตัวนี้หนะ จะเอาเสียงด้วยเหรอ ต่อสายมาเข้านกหวีดสิ เสียงจะได้แสบหู
knock..out

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #2 on: June 21, 2004, 12:27:00 pm »
โห พี่ต้อย อย่างแรงจริงๆ อิอิ  ;D

ตอบบ้าง
รถผมก็มีโบล์วออฟวาล์วครับ แต่ผมต่อให้มันวนเอาลมกลับมาใช้ใหม่ ผมอยากได้เงียบๆ แต่มันก็ยังอุตส่าห์มีเสียงออกมาอีก เฮ้ออ

ของ Blitz ผมไม่เคยใช้ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

เจ้าของกระทู้

• Guest
« Reply #3 on: June 21, 2004, 03:10:33 pm »
ทีผมถามเนี่ยเพราะผมอยากรู้ว่ามันเสียหรือปล่าวเท่านั้นคับไม่ได้มีเจตนาอื่นเเละผมก็ได้
เอาไปให้ช่างดูเเล้วปรากฎว่าเสียครับก็เเค่นี้เเหละคับที่ผมอยากรู้จบคับ

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #4 on: June 22, 2004, 06:46:12 am »
อ้าว แล้วทำไมไม่ถามตรงๆ ช่างบอกว่าเสียๆยังไงครับ เป็นเพราะอุปกรณ์เสื่อมสภาพ หรือเพราะปรับแต่งบ่อยๆครับ ซื้อมานานหรือยัง ของแกะกล่องหรือ ใช้แล้วครับ ขอถามตรงๆหน่อย มันพังยากจะตาย เปิ้นของผมแทบจะไม่ดังเลย ของแท้ๆจากโรงงานต่อวนคล้ยกัน มันดังแค่ซีด กับหวีด  8)
knock..out

Offline nungcmk

« Reply #5 on: June 23, 2004, 08:34:10 pm »
ไม่ได้ป่วนนะ แต่ไม่เคยคิดใส่เลย blow off เนี่ย คิดว่ามันไม่จำเป็นเท่าไรนัก ออ บางครั้งทำให้เครื่องร่วนซะด้วยซ้ำง่ะ     เเบบว่าเคยใส่แล้วไม่ค่อยประทับใจ+ไม่มีประโยชน์เท่าที่ควร
ความเห็นส่วนตัวนะ ;D ;D ;D

« Reply #6 on: June 24, 2004, 06:46:06 am »
อ้าวทำไมไม่ใสหละช่วยประหยัดสตางค์ค่าซ่อม ยืดอายุการใช้งานนะ ต่อแบบวนกลับก็ได้ ที่ติดแล้วไม่เวิร์ค เป็นแบบไหนหละปล่อยทิ้งแหงๆ ที่จริงแล้วนะแบบทิ้งต้องใส่ตัวกันอากาศกระเพื่อมไว้ด้วย อุปกรณ์อ่านค่าต่างๆจะได้อ่านไม่พลาด  ;D  เข้า 5vออก 0.5v :P :D :)
knock..out

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
« Reply #7 on: June 24, 2004, 07:54:28 pm »
แฟนเก่าก้ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แต่ไม่เห็นีปัญหาอะไรเกิดขึ้น และเค้าซื้อมือ 2 มาด้วย ก้ งง กะอาการที่เกิดขึ้นเหมือนกันนะคะ  ??? ซื้อมือ 2 มาหรือเปล่าอ่ะ  ???
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

« Reply #8 on: June 25, 2004, 07:00:55 am »
อ้าวมีแฟนแล้วหรือ มีเก่ามีใหม่ด้วย อกหักไม่ยักะตายนิ  :o ;D :D
knock..out

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
« Reply #9 on: July 10, 2004, 12:08:21 pm »
อ้าวมีแฟนแล้วหรือ มีเก่ามีใหม่ด้วย อกหักไม่ยักะตายนิ  :o ;D :D

แฟนเก่าพี่แฟนเก่า  ;D
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #10 on: July 10, 2004, 12:31:51 pm »
สาวฮอท แฟนเยอะ ยืนยันครับ อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

« Reply #11 on: July 12, 2004, 06:42:58 am »
เอ๋ ใช่อยางที่เปิ้นบอกหรือเปล่า
knock..out