Author Topic: อยากจะฝึกดริฟแต่ไม่รู้วิธีทำไงมั่งครับ?  (Read 4241 times)

คนธรรมดา

• Guest
ใครดริฟเป็นช่วยบอกหน่อยครับขั้นตอนต้องไงมั่ง
ตั้งแต่ต้นจนจบโค้งเรยนะครับ ???

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อัดเข้าไปเต็มที่เลยครับ เผื่อไลน์ที่พอท้ายรถมันจะสไลด์แล้วไม่ไปฟาดกับขอบทางเป็นใช้ได้ พอท้ายออกก็ชดเชยด้วยพวงมาลัย ใช้คันเร่งเลี้ยวบังคับตามไลน์โค้งจนจบ

แค่นี้เองแหละครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ก็แค่DXเน่าๆ

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ][Redline Team][
แค่นี้เองแหละครับ      ;D

Offline ToppyRacingClub

Offline นู๋เอง

• Amateur Racer
  • *
  • นู๋มือใหม่จ้า....
โห!!! ตอบได้ง่าย ๆ เลยพี่เปิ้ล แจ่มๆ   เอ้า! "คนธรรมดา" ฝึกเอานะ  อิ อิ

นี่แสดงว่าไม่ได้ดูโตเกียวดริฟแน่ ๆ เลย ตอนที่ฮานบอกว่า " ดริฟเนี่ย มันไม่มีทฤษฎีหรอกนะ เซ็นต์ล้วน ๆ "  นั่นคือคุณต้องลองของจริงแล้วฝึกฝนครับ  ทำความรู้จักกับคนดริฟเป็นแล้วลองขอเค้านั่งด้วยครับ ;D

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
เป้นคำถามที่ง่ายดีเนอะ จะให้ตอบแบบละเอียดก้ได้ แต่หน้าเวปนี้คงไม่พออ่ะนะ จะอ่านไม๊ล่ะ เอาแค่โค้งเดียวใช่ป่ะ เพราะถ้าซ้ายแล้วต่อขวาด้วยจะยาวขึ้น เอาป่ะ ;D

แนะนำนะครับ หา DVD ดริฟท์มาดู มีขายมีให้ดาวน์โหลดเยอะแยะ หาที่มีมุมถ่ายข้างในรถด้วยจะดี แล้วไม่ใช่มานั่งดู อู้หู มันเว้ย เฉยๆ ตาดู หูฟัง ดูฟังให้หมดว่าคนขับมันทำอะไรมั่ง มือข้างไหนมันทำอะไร เท้าสองข้างมันทำอะไร เสียงเครื่องเสียงยาง อาการของรถ ทุกๆอย่างดูให้หมดแล้วนึกตามให้ได้ว่าทำไมเขาทำอย่างนั้น ทำไมเสียงเครื่องเป้นแบบนั้น แล้วอะไรมันสัมพันธ์กับอะไรตอนไหน แล้วลองมาทำเองดู คอยดูเวลาเขามีสอนดริฟท์ก้อได้ ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
ทำครับ

ถ้ามีโอกาศก็ทำครับ  มีลูกมีเต้าไปหาโอกาศทำยากครับ   :-X

george

• Guest
เริ่มแรกเลยนะต้องหัดทำโดนัท(ไม่ใช่ขนมนะ)ให้ชำนาญก่อนครับ หลังจากนั้นหาที่โล่งๆลองสาดโค้งดู หลังจากนั้นก็.....เต็มที่เลยครับ แต่รถต้องพร้อมด้วยนะครับ