Author Topic: รู้ไว้จะได้ไม่โง่  (Read 4502 times)

คนหยาบแห่งเคมอเตอร์

• Guest
รู้ไว้จะได้ไม่โง่
« on: March 26, 2004, 09:55:10 am »
ผมซื้อtoyo  Vios  ที่ k motor สาขา บางจาก  กับ พนักงานขายชื่อโชคชัย
กว่าจะเก็บเงินได้ก็ใช้เวลานานอยู่  แต่แล้วผมโชคไม่ดีที่เปลี่ยนยี่ห้อไปซื้อtoyo แล้วปัญหาก็มีดังนี้
1.  ฟิมล์ติดไปประมาณ 2 สัปดาห์ มีฟองอากาศเต็มไปหมดด้านหลัง
     โดนมัน(หมายถึงโชคชัย)บอกว่าจะนัดช่างฟิลม์มาแก้ใขภายใน 2 สัปดาห์  ผมซื้อวันที่ 20    มค.47 ปัจจุบัน ไม่ได้รับการติดต่อ   (ขอเตือนยี่ห้อนี้ก็ให้ระวัง)
2.  ผมได้ซื้อแผ่นยางวางท้ายรถ ราคา 1500 บาท  ได้สังเกตเห็นว่ามีตำหนิเลยบอกพนักงานขายว่ามีตำหนิ  แต่เขาตอบว่าเดี๋ยวมันก็หาย
 และเมื่อกลับบ้านไปสังเกตดู   แม่งเอาของมีตำหนิมาขาย(โปรดระวังอุปกรณ์ตกแต่งแท้จากศูนย์เพราะมันก็ไม่ต่างกับซื้อของเทียมที่อื่น)
3.  เมื่อสังเกตุดูที่พรบ. ก็ขาด(กระดาษขาดเข้าใจ?)  แล้วมันจะสมบูรณ์  ไหมเนี้ย  มีเทปกาวปะไว้ด้วยร้ายจริงๆ  เกือบไม่เห็น  โดยไม่มีการเปลี่ยนให้ใหม่   (พนักงานขายจบป.ไรทำไมหยาบจัง)
4.  ปัจจุบันผ่านมา 3 เดือน  ยังไม่ได้สมุดทะเบียน  โดยพนักงานขายตอบว่า  ไม่มีเพราะซื้อกับบริษัทเช่าซื้อ (ผมจบบริหารที่ ABAC และ กำลังจะจบนิติอีกใบ)  ไม่ได้โง่นะครับ   คงจะเชื่อมันหรอก
5. เวลาคุณซื้อรถใหม่จะมี กุญแจดำ2 ดอกที่เปิดทุกประตูได้  และจะมีกุญแจเทาอีกหนึ่งอันที่ เปิดได้ทุกบานยกเว้นกระโปรงหลัง   ผมได้ถามพนักงานขายชื่อโชคชัย  ที่เค มอเตอร์ สาขา บางจาก   มันตอบว่าไม่มี
ผมอ่านคู่มือการใช้รถทุกหน้า  ไม่เชื่อลองกลับไปอ่านได้ครับ   หมายความว่ายังครับ  ไม่มีหรือขโมยของลูกค้าไปขายมีเกิดขึ้นบ่อยในประเทศไทย???
6.  ผมขอเป็นตัวอย่างของความหยาบของพนักงานขายคนนี้และความไม่รอบคอบของบริษัท toyo คงรู้นะว่าอะไร   ขอแนะนำว่าอย่าไปเจอมันที่  k  motor  สาขา บางจาก  และเรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริง  ผมจึงยอมเสียเวลาในการประจานมัน  เพื่อจะไม่มีคนหลงเป็นเหยื่อสังคมของความหยาบของมันอีกต่อไป

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
Re:รู้ไว้จะได้ไม่โง่
« Reply #1 on: March 26, 2004, 08:02:22 pm »
ขอบคุนคะที่เตือนหั้ยทราบ  ;)
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

Offline โต้ง@Rama !!! & Sunny/SENTRA Club

• Group N Racer
  • **
  • ระบำเต้าหู้...............อิอิ
« Reply #2 on: March 29, 2004, 07:25:03 pm »
ฟังแล้วมันทะแม่งๆแฮะ

แต่  ขอบคุณที่เล่าสู่กันฟังครับ  :D
I really really love driving.....

Offline Nung@CityMania

• Amateur Racer
  • *
  • ARSENAL FOOTBALL CLUB
« Reply #3 on: April 09, 2004, 11:36:29 am »
อืม มมมม

adhi

• Guest
« Reply #4 on: May 29, 2004, 09:13:15 pm »
นานแล้ว แต่ขอตอบหน่อยค้าบ
  เรื่องฟิล์ม อันนั้น เซลห่วย
  ถาดท้าย สงสัยโดนของคลองถม ( เซลห่วยอีก )
  ทะเบียน ถ้าซื้อผ่อนไม่ได้เล่มทะเบียนครับ ได้แต่สำเนา เล่มทางไฟแนนซ์เก็บไว้ เชื่อเค้าถูกแล้วครับ
  กุญแจ รูสึกเดี๋ยวนี้ เป็น 3 ดอกดำ ไขได้ทั่วรถ ไม่มีดอกเทาแล้วครับ

พอดีเป็นเซลอ่ะ toyo ด้วย

หนึ่ง cmk

• Guest
« Reply #5 on: June 03, 2004, 10:42:51 am »
4.  ปัจจุบันผ่านมา 3 เดือน  ยังไม่ได้สมุดทะเบียน  โดยพนักงานขายตอบว่า  ไม่มีเพราะซื้อกับบริษัทเช่าซื้อ (ผมจบบริหารที่ ABAC และ กำลังจะจบนิติอีกใบ)  ไม่ได้โง่นะครับ  คงจะเชื่อมันหรอก

ข้อที่ 4 นี้ถ้าเช่า ซื้อ ไม่ได้เล่มทะเบียนนะ ได้แต่สำเนาทะเบียน ถ้าซื้อสดก้อขออภัย

ake7storms

• Guest
« Reply #6 on: June 13, 2004, 01:23:35 pm »
น่ากลัวจังอย่างนี้ไม่น่าคบด้วย
ลองอ่านข้อมูลเพิ่มเติมที่
http://www.racing-club.net/board/index.php?board=3;action=display;threadid=777