Author Topic: กระจกหน้าโดนหินบนทางด่วนเป็นแผล  (Read 1782 times)

theory

• Guest
แผลหนึ่งเป็นรอยบิ่นอีกแผลหนึ่งเป็นรอยร้าวขนาดครึ่งนิ้วทั้งสองแผลไปอยากเปลี่ยนเลยครับอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมครับเพราะเคยเห็นในเวบว่าแผลเล็กๆสามารถซ่อมได้

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
รถมีประกันป่าวล่ะครับ ถ้ามีเคลมบานใหม่ไปเลยดีกว่าไหมครับ

ถ้าจะซ่อมจริงๆมันก็มีหลายที่ที่ทำได้นะครับ แต่ต้องดูลักษณะรอยแผลอีกทีครับแผลบางแบบก็ซ่อมไม่ได้นะครับ แถมต้องดูราคาประกอบด้วยเพราะถ้ามันแพงมากๆเปลี่ยนทั้งบานน่าจะคุ้มกว่าครับ

;)
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

theory

• Guest
ขอบคุณมากครับ เอ่ออ พอจะมีร้านแนะนำผมบ้างไหมครับ ใกล้ลาดพร้าว,รามอินทรา,จรัญ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
แล้วแต่รูปทรงของบาดแผลด้วยครับ บางแบบซ่อมแล้วแทบมองไม่เห็น แต่บางแบบช่างจะบอกซ่อมไม่ได้ คือซ่อมได้แต่ก็ยังเห็นแผลอยู่ บางแบบที่เป็นรอยร้าววิ่ง อันนี้เปลี่ยนอย่างเดียวเลย

ร้านกระจกแถวรามอินทรามีเพียบเลยครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline iamtul

• G'Day Mate
ถ้าจำไม่ผิดผมเคยเห็นร้านนึงแถวถนนบรรทัดทองครับ เจ้าอื่นเดี๋ยวขอนึกก่อน

???
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport