Author Topic: ร้านซ่อมสีแม็กส์LENSO  (Read 4761 times)

golf

• Guest
ร้านซ่อมสีแม็กส์LENSO
« on: December 26, 2006, 10:40:06 am »
เรื่องมีอยู่ว่าผมไปขับรถตกหลุมที่ต่างจังหวัด(ผมอยู่ที่กทม)ทำให้ล้อแม็กส์ผมดุ้งไป1ข้างวันต่อมาผมได้นำแม็กส์ผมไปซ่อมที่ร้านในตัวจังหวัดซึ่งเป็นร้านซ่อมแม็กส์และช่วงล่างพอวันที่นัดไปรับแม็กส์แผลดุ้งก็ทำได้เรียบร้อยดีสีก็ทำได้ใกล้เคียงกับของเดิมแต่ไม่ได้พ่นคำว่าLENSO ให้ด้วยผมก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่ว่าพอผมใช้งานไปได้ประมาณ1เดือนสีของแม็กส์นั้นก็ได้เปลี่ยนไปกลายเป็นสีเทาด้านจนออกจะดำเลย(ปรกติเป็นสีเทาตะกั่ว)ผมอยากทราบว่ามันเกิดอะไรขึ้นครับแล้วมีร้านที่ซ่อมสีล้อแม็กส์โดยเฉพาะไหม(ผมยังไม่ได้กลับไปจังหวัดนั้นอีก)ขอบคุณท่านผู้รู้ล่วงหน้าครับ

Offline Joe

• Authentic Drifter
  • How Far can You Fly with Broken Wing
Re:ร้านซ่อมสีแม็กส์LENSO
« Reply #1 on: December 26, 2006, 10:43:43 am »
ร้านซ่อมสี ที่ กทม เยอะมากครับ ลองดูที่เว้บ ยอดฮิต RCW หรือติดต่อน้องนคร(แต่มันไม่ค่อยเข้ามาเล่นบอร์ดนี้)  ถ้าสนใจจะทำสียังไงส่งข้อความส่วนตัวมาแล้วกันครับ เดี๋ยวจะเอาเบอร์น้องเค้าให้แล้วกัน

เรื่องที่ว่าสีเปลี่ยนนั้น ไม่เห็นภาพเลยไม่รู้ว่ายังไง แต่ถ้าให้เดาคือ ร้านทำมาให้นั้น ห่วย!!!
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
« Reply #2 on: December 26, 2006, 01:15:51 pm »
เดานะครับเดา เรื่องสีที่เปลี่ยนน่าจะมาจากสีที่เค้าใช้พ่นน่ะมันไม่ทนความร้อนเท่าที่ควร มันก็เลยเปลี่ยนสี เผลอๆเอาสีกระป๋องพ่นให้ป่าววะ

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

เจ้าของกระทู้ครับ

• Guest
« Reply #3 on: January 05, 2007, 02:14:26 pm »
และแล้วผมก็ได้กลับไปที่ร้านนั้นอีก เจ้าของร้านก็ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อนครับ สันนิฐานกันไปเถียงกันอยู่พักใหญ่เห็นเขาบอกว่าอาจจะเป็นได้ที่ความร้อนจากดิสก์เบรคทำให้ร้อนแล้วสีเพี้ยนไปสรุปคือมันจะให้ผมเสียตังใหม่อีก400ทำสีใหม่1ล้อกับให้ทำหมดทั้ง4ล้อเลยสีจะได้เหมือนกันมันตอบแบบไม่รับผิดชอบผมก็ยังทำใจให้มันไม่ได้ ก็กะว่าจะหาร้านที่ กทม ทำดีกว่าครับ