Author Topic: ใครรู้ข้อมูล Opel Calibra บ้างครับ  (Read 3747 times)

Offline Flamable

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
อะไหล่หายากมั้ย แล้วในสายตาของคุณๆคิดว่าไงบ้างกับเจ้าคาลิบราบ้างครับ เห็นบางคนก็บอกว่าเป็นรถดี แต่บางคนก็บอกไม่ดี อืดมั่ง ห่วยมั่ง

Offline dave_crub

• *
มาขอความรู้ด้วยคนครับ...เป็นรถที่ชอบมากเลย..

Offline P Rex

• *
ทรงสวย ขับหน้า ผมว่าที่นี่นิยมขับหลังกันมากกว่า  ;D

ส่วนตัวชอบรถสวยที่ให้สมรรถนะได้ด้วย  :-X

Offline Flamable

• *
แหะๆ ผมก็อยากได้สปอร์ตขับหลังอ่าคร๊าบบ แต่งบมันจำกัด เลยมาด้อมๆมองๆเจ้าคาลิบร้าง่ะ

Offline อิ๊ก osk121 611

• Sr. Member Professional Driver
  • Powered By Thai Tum, Inc.
ความเห็นของคนเล่นรถเก่า แต่ไม่ใช่ calibra นะคับ
อาหลั่ยหายาก บางทีเบิกห้างไม่ได้ รอเป็นอาทิด รับได้ไม๊
opel มีที่ stock อลั่ยเยอะใม๊ มีที่ใหนบ้าง
อู่ที่ถนั่ดมีไม๊ เพราะว่าเจ๊งทีถ้าอู่ไม่ค่อยจะเป็นอาจจะหงายหลังได้
เพราะว่ามันไม่ใช่ b16 หรือ 4age ไม่ก็ sr
แค่ general นะคับ ถ้าหาอู่เจอ ฝากไข้ได้ มีที่หาอลั่ยชัว
เจอคู่มั่นซิงๆ ภายในจ๊าบๆ วิ่งไม่เยอะ ก็เอาเลยคับ :)
Thai Tum, Inc. [auto performance part]
OSK121 Never Die! 611
AE86 Only

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
สวยดีครับ แถวบ้านมีคันนึง ใส่พาทร์รอบคัน หางหลังจีที สวยจริงๆ

แล้วก็รถสปอตร์ไม่เห็นเกี่ยวกับขับหลังเลยครับ ผมเองยังอยากได้ อินเทก้า เลยครับ  :)

Offline Mangza

• Full Member All Thailand Championship Racer
    • http://www.stormclub.com/
เคยขับแป๊บนึงครับ นานแล้วนะครับ4ปีได้แล้วมั๊ง รถเดิมๆตัวเครื่อง2.0

ขับง่าย ธรรมดาๆ ไม่ค่อยรู้สึกสนุกหรือเสียวไรมากนัก อาการออกจะกลางๆเหมือนรถบ้านทั่วๆไปมากกว่า

แต่หุ่นสวยดีครับ สวยแต่งขึ้นเลยหล่ะครับรุ่นนี้ ราคารถก็ถือว่าถูกเลยนะผมว่าถูกกว่าฮุนไดทิบูรอนอีก พวกอะไหล่นี่ไม่ทราบเลยครับ แต่เห็นอู่โอเปิ๊ลเก่งๆก็มีนี่ครับ ถ้าอยู่กทม.คงไม่ค่อยน่าห่วงเท่าไหร่(มั๊งครับ)
คนไม่มีฐานะ