Author Topic: civic3ประตู แอร์ไม่เย็นทำไงดีครับ แก้จนเซ็งแล้ว  (Read 2919 times)

Offline top

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
รถผมแอร์ไม่ค่อยเย็นเลยครับ น้ำยาแอร์ก็มีเต็มไม่มีปัญหา คอมแอร์ก็ทำงาน เป็นไปได้ไหมครับว่าตู้แอร์ตัน เพราะรถไม่ค่อยได้ใช้

Offline top

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
เสริมหน่อยนึงนะครับ แบบว่าผมกะว่าจะทำกันเองอ่ะครับเพราะว่ามีเครื่องมืออยู่แล้ว

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อย่าเพิ่งเซ็งๆ

รถผมก็เป็นเหมือนกัน รถดริฟท์ A31 น่ะแหละครับ จอดนานๆ ต้องเข้าร้านแอร์ตลอด ล่าสุดก็ Dryer ตัน
- สาเหตุเพราะไม่ค่อยได้ขับครับ

แก้ด้วยการขับมันให้บ่อยหน่อย เท่านั้นเอง
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline top

พี่เปิ้ลครับ แล้วสรุปว่าผมต้องแก้มันยังไงอ่ะครับ ให้ใช้บ่อยๆหรือเข้าร้านแอร์ดี เพราะอาทิตย์หน้าพ่อผมมีความจำเป็นต้องใช้อย่างมากเลย เขาจะเอาลงไปสมุย ผมเลยต้องรีบแก้ไขด่วนครับ ขอคำชี้แจงด้วยนะครับ (ผมกับเพื่อนกำลังจะรื้อดูกันพรุ่งนี้แล้ว กลัวว่าจะไม่ถูกจุด)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ถ้าตอนนี้พังอยู่ ก็ต้องไปซ่อมก่อนครับ จากนั้นก็ขยันใช้มันหน่อยก็พอแล้ว

รถผมสิ ซ่อมมาก็จอดเหมือนเดิม พังแล้วก็พังอีก เริ่มขี้เกียจซ่อมแล้วนะนี่
« Last Edit: August 13, 2006, 04:24:47 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline kapoogloog

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
อืมอันนี้ผมก็ไม่ค่อยมีความสามารถมากเท่าไรนะครับ

แต่ผมว่าอาการน่าจะเป็นที่ วาวล์แอนะครับถ้ามันตันมันก็ฉีดไม่ออก ไม่งั้นสายรั่วอะป่าวครับ
ความดันคงที่ไหม ยังไงลองดูนะครับรถผมเคยเจอปัญหาคล้ายกันนี้นะครับ

1.ลองเปลี่ยนวาวล์แอมั้งหรือหัวจ่ายเนี่ยแหละมันเป็นไงหว่า ขอโทษนะครับไม่ค่อยรู้จักชื่อมันแต่รู้จักหน้าตามันดี
2.แล้วก็บ่อพักอะมั้งอะไรไม่รู้อะครับที่เค้าเอาไว้เซ็คดูว่านำแอมันใกล้หมดอะยังหงะ

ลองๆดูนะคครับอาจหายผมเปลี่ยนมันแล้วถ้าใช้ของดีมันจะเย็นเร็วมากครับ
ถ้ายังไงลองดูนะครับ

Offline top

รื้อมาแล้วปรากฎว่าตู้ตันครับเดี๋ยวจะเอาไปล้าง

Offline caicai

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
แก้หายแล้วมาบอกกันด้วยนะครับ