Author Topic: Mitsu ท้ายเบนซ์ ไม่ค่อยมีคนเอามา drift เหรอครับ อยากทราบข้อเสียของมันอ่ะฮะ  (Read 4222 times)

Offline NEuNGzA

• Amateur Racer
  • *
  • I'm NOOB

Offline ToppyRacingClub

• Authentic Drifter
Copy มาจากคุณ Mokan มาให้อ่านคับ
http://www.racing-club.net/board/index.php?board=4;action=display;threadid=3684

" Drift นั้นเป็นเกมส์สำหรับรถขับหลังตั้งแต่กำเนิดนะครับพี่น้อง มันถึงได้ชื่อว่า Drift เพราะนิยามของ Drift ง่ายๆก้อคือ Going sideway แปลเป็นไทยว่า "วิ่งเอาข้างๆไป" ทีนี้ไอ้การทำให้รถวิ่งเอาสีข้างไป แล้วรักษาอาการนั้นเพื่อความมันส์บนใบหน้าและความสะใจนั้นมันต้องใช้รถขับล้อหลัง เพราะมันสามารถส่งกำลังไปที่ล้อหลังซึ่งเป็นล้อขับเคลื่อน เพื่อรักษาอาการ Oversteer เอาไว้ให้ได้ตลอดโค้ง ซึ่งรถขับล้อหน้านั้นไม่มี"ปัญญา"ทำได้ แต่บางคนก้อยังอุตสาหะเอารถขับหน้ามาเล่น (เพราะรถขับหลังมันหายากขึ้นทุกที) แต่มันก้อทำได้เพียงดึงเบรคมือให้ท้ายปัดไปมา แต่ไม่มีทางที่จะรักษาอาการ Going sideway ได้ บางคนบอก "ผมทำได้" ด้วยการกระตุกเบรคมือไปเรื่อยๆ เอ่อ....แล้วตกลงจะเล่น Drift หรือจะเล่นกระตุกเบรคมือวะนั่น ;D "

" Mitsu (Lancer) ท้ายเบนซ์ " เป็นรถขับเคลื่องล้อหน้า ฟันธง!!!
Drift ไม่ได้ แต่เอามากระตุกเบรคมือเล่นขำๆได้คับ

;D ;D ;D

Offline NEuNGzA

• *
  • I'm NOOB
อ๋อ มิน่าล่ะ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากฮะ
a31 นี่เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดเลยสิครับ อิอิ

Offline green nv #032

• *
  • "ซา...หวัด...ดี...คับ"
เคยได้ยินมาว่ารถขับหน้าเค้าไม่เรียกว่า drift แต่เรียกว่า slide on รึเปล่าครับ แต่ตอนนี้ผมได้คำใหม่แล้ว "กระตุกเบรคมือ"... ;D

ความรู้มีน้อยนิด เลยต้องมาขอสร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต(รถยนต์)ที่นี่ แนะนำด้วยนะคร๊าบ...

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
สำหรับผมมันก็ดริฟนั้นล่ะครับ

ก็แค่เค้าต้องการจะทำอะไรให้แตกต่างออกไป  โอเคทำไม่ได้เหมือนขับหลังก็จริง

แต่เค้าก็แสดงให้เห็นแล้วว่าพยายาม   ทางใครทางมันครับ

ผมว่าไม่ควรสร้างคำจำกัดความแปลกๆมาทำร้ายน้ำใจกันครับ

ใครมีปัญญาเล่นแบบไหนก็เล่นไปครับ

• *
ผมแค่อยากรู้ว่าเค้าเรียกอะไรเท่านั้น ไม่มีเจตนาจะไปสร้างคำจำกัดความใหม่ๆไปดูถูกระบบขับเคลื่อนใครครับ ขออภัยถ้าทำให้เคืองใจ รถผมก็ขับหน้าธรรมดาคันนึง...
ความรู้มีน้อยนิด เลยต้องมาขอสร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต(รถยนต์)ที่นี่ แนะนำด้วยนะคร๊าบ...

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
โอยโทด ครับผม ผมไม่ได้ว่าคุณครับ  ผมหมายถึงรวมๆ  :)

• *
แหะๆ...ตกใจหมดเลย...มิเป็นไรครับผม ;)