Author Topic: ร้านทำสีเฉพาะจุดครับ ?  (Read 2820 times)

Offline black civic

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ไม่ทราบว่าพวกพี่ฯรู้จักร้านทำสีเฉพาะจุดเปล่าครับ

ขอบคุณครับ :-[

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ร้านทำสีเฉพาะจุดครับ ?
« Reply #1 on: August 01, 2006, 08:14:02 pm »
เฉพาะจุดคือแค่จุดๆ เดียว แบบรอยลักยิ้มหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ มันไม่ได้เป็นการทำสีนะ เขาใช้ก้านเหล็กล้วงลงไปงัดรอยบุ๋มให้มันเด้งกลับคืนมาครับ ถ้าเป็นรอยเล็กๆ ที่ไม่บุบลงไปแบบมีรอยสันเหลี่ยมก็แก้ไขได้ดังเดิมเหมือนเปี๊ยบเลย

ยังไม่เคยเห็นการซ่อมสี (แบบพ่นสีจริงๆ ) เฉพาะจุดเลยครับ หากจะมีก็คงเป็นพวกงานแบบ Ait Brush น่ะ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride