Author Topic: ใบปัดน้ำฝนครับ  (Read 2048 times)

Offline ชัย08

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน เพราะวันนี้คือวันพรุ่งนี
ใบปัดน้ำฝนครับ
« on: July 27, 2006, 09:58:39 pm »
สวัสดีครับพี่ๆ  ไม่ทราบว่าพี่ ใช้ใบปัดน้ำฝนยี่ห้อไรกันครับ แล้วของศูนย์มันใช้ยี่ห้อไรครับ(รถป้ายแดงปัดซะเกลี้ยงเลย) เอาแบบว่าที่ดีๆ หน่อยนะครับ (ไม่เกิน 400บาท)
  แล้วสปริงกดที่ก้านใบไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ (วรจักร คลองถม มีหรือเปล่าครับ)

ขอบคุณครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ใบปัดน้ำฝนครับ
« Reply #1 on: July 28, 2006, 01:59:49 pm »
ตัวผมเองใช้ใบปัดแบบซิลิโคนครับ ผมซื้อที่ Autobacs สามปีก่อนแล้วมั้ง มีโปรโมชั่นลดราคา ขายที่คู่ละ 90 บาท (เฉพาะยาง) เลยซื้อมาลองสองชิ้น แต่เห็นเจ้าหน้าที่เขาว่าง เลยทำหน้าซื่อๆ ถามเขาว่ารถผมใส่ได้ไหม ยางมันมีเฉพาะรุ่นไหม อย่างไร เจ้าหน้าที่จัดการวัดอย่างดีแล้วติดตั้งให้เรียบร้อยเลย

ปัดเจ๋งดีครับ ใบสีฟ้า หลังจากนั้นผมก็ไปสอยมาอีกคู่ พอข่าวเริ่มแพร่หลายไป ไอ้ยางแบบนี้ก็กลายมาเป็นชิ้นละ 200 กว่าบาท บางรุ่นพุ่งไปถึง 400 ก็มีครับ  :P

ทุกวันนี้ก็ยังใช้งานปัดได้เรียบเนียนดีดังเดิมเลยครับ ไหน ใครว่าให้เปลี่ยนทุกปี หึหึ

หากหาข้างนอกทั่วไปก็คงเป็นพวก Bosch ครับ ผมว่าถ้าก้านเราไม่เสียหาย เราเปลี่ยนแค่ยางก็ได้นะ ดูให้ความยาวมันเท่าเดิมละกัน รถหลายคันใบปัดสองข้างนั้นมันยาวไม่เท่ากันนะครับ อย่าไปวัดข้างเดียวแล้วซื้อมาสองชิ้นเหมือนๆ กัน ท่านจะเสียเงินเปล่า

เรื่องสปริงที่ก้านใบผมไม่มีความเห็นครับ ไม่รู้ว่าคือชิ้นไหน และมันเสียได้อย่างไร
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน เพราะวันนี้คือวันพรุ่งนี
« Reply #2 on: July 30, 2006, 11:13:13 pm »
ขอโทษครับพี่เปิ้ลไม่ใช่ที่ก้านครับ แต่เป็นที่แขนมันอ่ะครับ อธิบายไม่ถูก (เวลายกแล้วเห็นสปริงอ่ะครับ)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #3 on: July 31, 2006, 06:48:45 pm »
จะเปลี่ยนยกแขนเลยก็ยังไหว ของ Bosch มีเยอะเลย หรือถ้าอยากได้ของแปลก เท่ ไม่ซ้ำใคร ก็ไปที่ Autobacs ครับ ก้านละพันยังมีเลย อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

« Reply #4 on: July 31, 2006, 09:34:10 pm »
ขอบคุณครับพี่เปิ้ล