Author Topic: อยากถามเรื่องรถ Mitsubishi Evolotion คับ  (Read 3771 times)

Offline bankkkk

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
คืออยากรู้ว่าEVOที่ผลิตออกมาเค้าผลิตเป็นขับ 4 ออกมาทุกคันเลยใช่มั้ยคับ
คือผมเถียงกับเพื่อนอ่ะคับมันบอกว่าอีโวที่เอาเข้ามาในไทยเป็นขับหลังหมดอ่ะคับ
ผมก็เลยอยากรู้ว่าอันไหนมันจริงกันแน่อ่ะคับจะได้เอาไปยันกับมันเลย
ผมถามไร้สาระป่าวอ่ะคับ
ขอบคุณคับ

Offline อิ๊ก osk121 611

• Sr. Member Professional Driver
  • Powered By Thai Tum, Inc.
4 หมดนะคับ นอกจากจะไปใส่ center diff แล้วเป้นขับหลังได้คับ
Thai Tum, Inc. [auto performance part]
OSK121 Never Die! 611
AE86 Only

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
ขับสี่ซิครับ  ;D

Offline bankkkk

• *
ผมก็เถียงกับเพื่อนมันนะคับว่าว่าEVOยังไงก็ขับ4 ถ้าไม่ใช่ขับ4ก็ไม่ใช่EVOแล้ว
มันก็ยังบอกว่าพอนำเข้ามาในไทยอ่ะเค้าประกอบเป็นขับ2  
ตอนนี้ผมเลิกคุยกับมันแล้วคับ มันไม่โง่ก็บ้าแหละคับ

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
มันหยั่งงี้ขอรับน้องนาย รถ Mitsubishi Lancer ที่ประกอบในประเทศไทย ขายโดยตัวแทนจำหน่าย Mitsubishi Motor ในประเทศไทยนั้น ประกอบในเมืองไทย เป็นรถขับล้อหน้า สองล้อ ซึ่งขายในรุ่น Lancer, Cedia, หรือ E-Car ที่เราเรียกๆกัน แต่ EVO หรือ Lancer Evolution นั้นเป็น Lancer รุ่นที่ขับ 4 ล้อ ซึ่งมาจาก Mitsbishi เหมือนกัน แต่ไม่ได้ประกอบที่โรงงานประกอบในเมืองไทย เป็นรถที่"นำเข้า"มาทั้งคัน หรือ "นำเข้า"มาเป็นชิ้นส่วน(เชียงกง) บางคนที่ไม่มีตังค์พอจะสั่งนำเข้ามาทั้งคันจะใช้วิธีซื้อ Lancer ธรรมดามา"แต่งตัว"ให้เหมือนกับ EVO โดยใช้ชิ้นส่วน EVO มาใส่ บางคนทำทั้งหมดและขับ 4 ล้อให้เป็นEVO เกือบแท้ บางคนเอาแค่แต่งตัวเหมือนแต่ขับ 2 ล้อหน้าอย่างเดิมก้อมี ในบ้านเรามีรถที่เกิดเป็น E-Car กลายร่างเป็น EVO เยอะแยะ แล้วแต่ความขยัน แต่ยืนยันได้ว่าถ้าเป็น EVO ต้องขับ 4 ล้อครับ ส่วนจะเจอ EVO แท้หรือเทียมนั้นอีกเรื่องนึง ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline iamtul

• G'Day Mate
แนะนำนะครับ เลิกคบมันเถอะ

;D ;D ;D

อะไรมันจะมั่วขนาดนั้น Evoขับ2ยังพอเข้าใจได้ว่ามันคงไปเจอรถแปลงในนี้มา
แต่ขับ2ด้วยขับหลังด้วย มันไปเอามาจากไหนวะ

เอาเป็นว่าถ้าหาสภาพดีๆได้ซักคันบอกหน่อยนะครับ จะเอามาดริฟท์

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline ToppyRacingClub

สงสัยจำมาจาก The Fast. / Tokyo Drift แน่ๆเลยยย... ;D

Offline zpeed

• Gasoline is in my blood
Onetime I met a guy said that Nissan 300ZX has same engine as Mitsu 3000GT.  ???
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
ผมเคยเจอ ว่าระบบ MiVEC ในมิตซูคือระบบเกียร์  
เถียงเอาเป็นเอาตายเลยด้วย ต้องเดินหนีกลัวมันกัด อิ อิ
« Last Edit: July 24, 2006, 04:32:08 pm by Joe »
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline bank_evolution

• *
ขับ 4 ล้อแน่นอนครับ