Author Topic: เสียงดังกุ๊กๆเวลาหมุนพวงมาลัยเลี้ยวขวา  (Read 4296 times)

Offline buff

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a new man.
รบกวนสอบถามคนที่เคยมีปัญหาคล้ายกัน ช่วยตอบหน่อยครับ เพราะเคยเอาไปที่เช็ค ที่ร้านซ่อมมาแล้ว บังเอิญเวลาอยู่กับช่างแล้วมันไม่ดัง เลยไม่รู้สาเหตุของอาการ ให้ช่างเช็คแหลกพวงมาลัย และลูกหมากก็ไม่เป็นไร " เสียงจะดังกุ๊กๆ เฉพาะตอนเลี้ยวขวาอย่างเดียวครับ "  ???

รถผม toyota corona 1.6 ท้ายโด้ง

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ดังเฉพาะตอนเลี้ยวขวา ก็ต้องสันนิษฐานด้านขวาไว้ก่อน เช่น คันชัก แร็ค ลูกปืนล้อ อะไรด้านขวา ตรวจดูหมด

แต่อย่าเพิ่งละเลยด้านซ้าย มันอาจสัมพันธ์กัน ช่างที่ดีต้องรอบคอบครับ จะตรวจสอบทั้งทีก็ต้องดูทั้งหมด กระทั่งเรื่องของล้อและยางด้วยครับ

ไม่แน่ อาจเจอแบบเส้นผมบังภูเขา เช่น ฝาครอบล้อหลวม  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
ขอบคุณมากครับ

Offline NOP

• *
  • I'm a llama!
เสียงดังน่าจะเกิดจากบู๊ทแรคพาวเวอร์หลวมสามเหตุน่าจะมาจากล้อแม็กที่มี
ขนาดใหญ่ทำให้แรคพาวเวอร์รับไม่ไหวเพราะปัจจุบันรถผมก็เป็นไปเช็คที่
ศูนย์แล้ว  แต่จะไม่มีอันตรายอะไรแตจะรำคาญ บู๊ทตัวละ แปดสิบบาทแต่ศูนย์
ไม่ยอมเปลี่ยนให้อะไหล่ใหม่ สองหมื่นครับ ;D

• *
ถูกต้องละคร้าบ..เพิ่งเอาไปเข้าศูนย์ครั้งล่าสุดมามาครับ
ครั้งที่ 1 เปลี่ยนแผ่นเหล็กและยางรองเบ้าโช้ค...ไม่หาย
ครั้งที่ 2 เปลี่ยนลูกหมากปีกนก...ไม่หาย
สุดท้าย..เปลี่ยนบู๊ทแรคพาวเวอร์ หายครับท่าน ไหนๆก็มาตั้ง 3 ครั้ง
ผมก็เลยให้เค้าเปลี่ยนเพลาขับไปเลย ขี้เกียจเข้าศูนย์บ่อยๆ
แบบว่าเข้าซะจนเบื่อเลยละครับ แต่กว่าจะจบกระเป๋าแห้งเลยครับ

ปล.เข้าครั้งสุดท้าย(คิดเอาเองว่าสุดท้ายครับ) ได้ลดค่าอะไหล่ตั้ง 10% แหนะ

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
เออๆๆ....วันก่อนก้ออาการนี้เลย ขึ้นรถปั๊บมีเสียงกุ๊กๆ ลงมาเปิดฝากระโปรงดู เฮ๊ย!!! ไก่แจ้ใครวะ!! ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!