Author Topic: มิตซูนิวแลนเซอร์ น่าเล่นมั้ยครับ จากมือใหม่  (Read 7726 times)

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
โห ถามแบบนี้จะตอบกันยังไงล่ะครับ รถแต่ละคันมันมีจุดเด่นจุดด้อยของมันเอง ขอรายละเอียดคร่าวๆหน่อยได้ไหมครับ จะได้ช่วยกันคิดช่วยกันตอบได้เช่นว่า

ปกติใช้งานยังไง(นั่งกี่คน คนขับผู้ชายผู้หญิง อายุประมาณเท่าไหร่ ขับเร็วไม๊ ใช้ในเมือง นอกเมือง วันๆนึงขับไกลแค่ไหน)
อยากได้อะไรเป็นหลักในการซื้อรถซักคัน
งบมีอยู่เท่าไหร่
กำลังเปรีบยเทียบกับรถอะไรอยู่บ้าง

ถ้าไม่มาบอก ก็ตอบตรงนี้เลยครับว่านิวแลนเซอร์ไม่ดีครับ แนะนำให้ไปซื้อENZO ดีกว่าด้วยประการทั้งปวงครับ

;D ;D ;D

ล้อเล่นนะครับ อยากช่วยกันอยู่แล้วต่ขอข้อมูลหน่อย เดี๋ยวผมหลับหูหลับตาเชียร์ไม่รู้ด้วยนะ รถยิ่งเหลือที่สต็อคดีลเลอร์ผมเยอะๆอยู่ด้วย

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
ล้อเล่นนะครับ อยากช่วยกันอยู่แล้วต่ขอข้อมูลหน่อย เดี๋ยวผมหลับหูหลับตาเชียร์ไม่รู้ด้วยนะ รถยิ่งเหลือที่สต็อคดีลเลอร์ผมเยอะๆอยู่ด้วย

เอามาให้ผมช่วยทำพังไหมครับ?  8)

เอามาให้ผมช่วยทำพังไหมครับ?  8)

ถ้าจะเอามาทำอย่างที่ว่า รับรอง ไม่ถึงมือมึงหรอก

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "

Offline ToppyRacingClub

ถ้าจะเอามาทำอย่างที่ว่า รับรอง ไม่ถึงมือมึงหรอก

;D ;D ;D

ไม่ทำเวอร์ชั่นขับหลังมั๊งหรอทั่นประธาน...ท่าทางจะขายได้เยอะเหมือนกัน...เอิ๊กกกๆๆๆ ;D ;D ;D

Triton ไงพี่ ว่าจะเอามาลองอยู่เนี่ย

;D ;D ;D

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
ลองนั่งแล้ว triton ดริฟ  ขับโดย สมิธ เค็น   ;D

Offline ToppyRacingClub

ลองนั่งแล้ว triton ดริฟ  ขับโดย สมิธ เค็น   ;D

ดริฟท์สวย...ช่วยอัพ ;D

เอารถกูไปเล่นแล้วยังมีหน้ามาถ่ายVCDให้กูดูอีกนะ โคตรแสบเลย

>:(

Offline nitarn

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ถ้าจะออกรุ่นนี้จริงๆ ติดต่อได้นะครับ
แฟนผมทำงานอยู่มิตซู เด๋วให้เขาจัดส่วนลดพิเศษให้ครับ
ต้น
0-9799-2917

Offline bank_evolution

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
สาวก Lancer ครับ
รถเค้า Ok. นะครับ(ผมใช้อยู่)
เกียร์ CVT นิ่มไม่กระตุก
ช่วงล่างอิสระ 4 ล้อ เกาะไม่โยน 140 ยังนิ่งขับไม่เครียด
แต่พอเกินจากนั้นเริ่มต้องมีสมาธิมากขึ้นแล้ว
มันก็รถบ้านอะ
ขับ 140-160 แล้วเลี้ยวแรงๆก็เอียงเหมือนกัน
ต้องใส่สปริงโหลด ถ้าอยากซิ่ง
เกียร์ออโต้ผมเหยียบได้มากสุด 185
เพื่อนๆในคลับใส่กรองเปลือย ติดเฮดเดอร์+ท่อไอเสียทั้งเส้น
วิ่งได้ 210 ครับ (เกียร์ธรรดานะ)
งงเหมือนกันว่าเครื่อง 1.6 /108 แรงม้าแต่ทำไมมันแรงจัง
อาจเป็นเพราะแรงบิดสูงสุดที่มาตั้งแต่ 2750 rpm ก็ได้

ส่วนอะไหล่ ค่าบำรุงรักษาก็พอๆกับรถญี่ปุ่นทั่วไปครับ
ใกล้ศูนย์ไหนเข้าศูนย์นั้น
ไปดูข้อมูลก่อนที่ www.Lancer-club.net ครับ