Author Topic: ถามครับ 940 S Estate ตัวรถปี 96 เกียร์ธรรมดา (รถฑูต) จะเปลี่ยน Auto ครับ  (Read 1618 times)

Offline mpanpan

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
1.  เค้าว่า เอาเกียร์ Auto Jz ชนได้ จริงเท็จ อย่างไรครับ แล้วเฟืองท้ายล่ะ??
2. กระจกหน้า มีรอยร้าว ยาวประมาณ 15 ซม. จะเปลี่ยน มันจะใส่กับรุ่น 4 ประตู ได้หรือเปล่าครับ
3. จะเอาไปติดแก๊ส ครับ ให้น้องสาวขับไป รับ-ส่ง ลูกที่รร. ไป-กลับ วันละประมาณ 100 กม. ก็เลยจะติดแก๊ส และเปลี่ยนเกียร์ครับ
!!  ขอบพระคุณทุกๆท่านล่วงหน้า ที่ ให้คำแนะนำครับ ไม่สะดวกพิมพ์ ลงเบอร์โทร ไว้ก็ได้ครับ จะได้โทรไป สะดวกกว่า
 ปัน..

Offline Art

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
1.ไม่ทราบครับ แต่ผมว่าถ้าลำบากเรื่องต้องชนเกียร์ กับเปลี่ยนเฟืองท้าย ก็เอา 1JZ มาลงแทนไปเลยน่าจะดีกว่าครับ ติดแก็สได้เหมือนกัน แถมอัตราสิ้นเปลืองก็ประหยัดกว่า
ข้ออื่น ๆ ไม่ทราบครับ

เรื่องวาง J ลองดูใน web clubjz ครับ ไม่แน่ใจ url แต่น่าจะได้คำตอบที่ต้องการครับ