Author Topic: อยากได้รถไว้ใช้ซักคัน  (Read 3333 times)

zen

• Guest
อยากได้รถไว้ใช้ซักคัน
« on: December 29, 2005, 01:31:09 am »
คืออยากได้รถเอาไว้ใช้ซักคัน(มือ2) แบบดาวน์น้อยๆผ่อนน้อยๆ ประมาณว่ามีงบดาวน์ 3-4หมื่น ผ่อนเดือนละ3-4พัน ผมเล็งมิตซู อี-คาร์ กับโตโยต้า โดเรมอน และฮุนได เอกซ์เซลอยู่น่ะ ขอคำแนะนำหน่อยคับ (แบบละเอียดๆหน่อยนะคับ)

Offline ae_free_style

• Group N Racer
  • **
  • zomeday i'll grow up...i know
จัดไปครับ
« Reply #1 on: December 31, 2005, 11:38:38 am »
จากใจแนะนำ ให้เลือกแค่สองตัวแรก ฮุนได้ไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ครับ

อยากจะขอเปรียบเทียบจากประสบการณ์ส่วนตัว ถูกผิด ค่อยว่ากันทีนะครับ

เรื่องการใช้งาน
+ ในความเห็นของผม ผมว่าโตโยต้าน่าจะมีคะแนนมากกว่านิดหน่อย เรื่องของความประหยัด
และพื้นที่ภายในรถ ผมว่า มันมีพท.มากกว่าของมิตซูนิดหน่อยนะครับ

การดูแลรักษา
+ ราคาอะไหล่ไม่แตกต่างกันมาก แต่ว่าอาจจะมีบางอย่างที่เบิกยากพอๆ กัน

การตกแต่ง
+ ของตกแต่งโตโยต้า มีให้ถลุงเป็นว่าเล่น ทั้งตัวโดเรม่อนและสามห่วง
มีหลายรุ่นให้เลือกสรรค์ แต่ว่า ถ้าเน้นโหด หรู ก็น่าจะมาแนวมิตซูได้เหมือนกัน
ราคาของแต่งมิตซูจะสูงกว่านิดหน่อย เพราะคนค่อนข้างจะเล่นกันเยอะพอสมควร

เรื่องราคาการขายต่อ
รถทั้งสองรุ่นราคาขายต่อพอๆ กัน ไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ ตามสภาพ ปี เครื่อง

ถ้าถามผม....โดยส่วนตัว ผมว่า โตโยต้า ดีกว่านิดๆ เพราะอะไหล่หาง่ายกว่า และราคาไม่แพง
ของเล่นเยอะ พื้นที่ภายในมีพอสมควร....ตอนนี้ก็ลองตัดสินใจดูนะครับ

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของผม ลองถามหลายๆ คนละกัน  8)

zen

• Guest
Re:อยากได้รถไว้ใช้ซักคัน
« Reply #2 on: January 03, 2006, 10:34:39 am »
ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ แล้วการดูช่วงล่างกับเครื่องยนต์ ทำยังไงคับ

Offline kijz

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #3 on: January 04, 2006, 11:20:36 am »
ไม่ยาก ทั้งสองรุ่นทุกอู่ทำได้

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
« Reply #4 on: January 04, 2006, 11:45:10 am »
ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ แล้วการดูช่วงล่างกับเครื่องยนต์ ทำยังไงคับ

หมายถึงดูแลตอนซื้อมาแล้ว หรือตอนไปดูรถล่ะครับ

ถ้าตอนซื้อมาแล้วก็แบบที่กิตว่าครับ อู่ไหนก็ทำได้ครับ สองตัวนี้อู่บ้านเราทำจนปรุแล้วล่ะครับ

ถ้าไปดูตอนซื้อ แนะนำให้เอาอู่ที่เราซี้ๆไปกับเราครับให้เค้าช่วยดูให้ก็คงได้ครับ

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

zen

• Guest
« Reply #5 on: January 09, 2006, 10:49:37 pm »
ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำคับ