Author Topic: ถามเรื่องการแสดงค่าของเกจ์วัดบูสท์ครับ  (Read 3490 times)

Offline Amp

• Amateur Racer
  • *
โดยปกติแล้ว ควรจะอยู่ที่เลข 0 ตอนเครื่องไม่ติดใช่ไหมครับ

แล้วตอนมันเดินเบา ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ (เครื่อง 2000 เทอร์โบ มีแอร์โฟลวมิเตอร์)

คือ...ดูไม่เป็นครับ แหะ แหะ พรรคพวกให้มาอีกที

ขอบคุณครับ

Offline ae_free_style

• Group N Racer
  • **
  • zomeday i'll grow up...i know
เครื่อง 2000 โดยทั่วไป จะอยู่ประมาณ 0.6-0.8 ประมาณๆ นะฮะ กับรอบเดินเบา
แต่ถ้ามีการปรับตั้งแคม ค่า Vac อาจจะน้อยลงกว่านี้พอสมควร

Offline Amp

• *
แสดงว่าของผมพัง
ขอบคุณครับ

Offline top

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
ถ้าเร่งแล้วเข็มมันตวัดขึ้นก็ใช้ได้ครับ แต่ถ้าไม่ขึ้นก็คือเสียครับ ถ้ามันขึ้นๆลงๆไม่นิ่งก็เป็นไปได้ว่าอาจจะเสียหรือบูสไม่นิ่ง แต่จริงๆแล้วถ้าเข็มมันขึ้นก็ใช้ได้ ไม่มีปัญหาการทำงานของเครื่องยนต์หรอกครับ มันก็แค่แสดงค่าให้เรารู้เท่านั้นเอง

Noo ford

• Guest
แล้วของผมมันพุ่งไปที่1.5ต่อนาทีนี่ผิดปกติไม๊ครับ F8 1800cc เครื่องคาบูห่วยๆ แต่กะลังจะหันไป BP turbo ใครหาเครื่องให้ได้มั่งช่วยบอกที หายากมั่ก :'(

Offline NU

• Group N Racer
  • **
  • วาดมั่วนะคร๊าบ อย่าว่ากัน ^_^
สวัสดีครับ สมัครสมาชิกแร๊ว ย๊ะฮิ๊ววว......เอ็นดูกันด้วยคร๊าบ
DRIFT drift ดริฟท์!!

Offline 7020

• *
ข้อต่อบริเวณท่อร่วมไอดีอาจรั่วก็ได้ครับ เช็คดูก่อน
เนกาสี ลภเต สุขํ กินคนเดียว ย่อมไม่ได้ความสุข