Author Topic: ถามเรื่องหม้อพักไอเสียครับ  (Read 3369 times)

Offline Amp

• Amateur Racer
  • *
อยากทราบว่า ถ้าเอาหม้อพักไอเสีย2ใบมาต่อกันเลย จะมีผลไม่ดียังไงหรือเปล่าครับ

คือว่า รถมีหม้อพักสองใบอยู่ครับ ตรงกลาง1 กับด้านท้ายอีก1 คราวนี้เกิดอยากทราบว่า

ถ้าย้ายไอ้ใบหลังมาชิดใบหน้า มันจะเกิดผลเสียอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ไม่มีใครทำหรอกครับ หากจะเอามาต่อกัน ก็ต้องดูว่ามันมีที่พอใส่หรือเปล่า ใส่แล้วมันจะห้อยหรือเปล่า กลายเป็นว่า ground clearance จะยิ่งลดลง

คนอื่นเขาทำกันแบบนี้ครับ คือเขาจะวัดดูก่อนว่ามีพื้นที่ใหญ่ขนาดไหน แล้วก็หาหม้อพักกลางใบใหญ่ที่สุดใส่เข้าไปแทน จบ สวย แบบเนียนๆ

ผลที่จะได้ ผมขอเดาว่าความต่างคงจะมีทางด้านเสียงครับ แล้วก็ ground clearance ด้านหลังจะลดลง เหมาะสำหรับรถเตี้ยๆ ที่ต้องถอยจอดบ่อยๆ จะได้ไม่ชนที่กั้นล้อด้านหลัง
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Amp

• Amateur Racer
  • *
ที่ว่างมีพอใส่ครับ แล้วก็ต้องถอยจอดแบบขึ้นที่ชันๆ แล้วก็ล้อหลังแนบที่กั้นบ่อยๆครับ

แต่มันจะห่างพื้นเท่าไหร่ เดี๋ยวต้องไปเล็งอีกทีครับ แหะ แหะ

ขอบคุณมากครับ