Author Topic: อยากเปลี่ยนแม็กซ์เป็นสีขาวค่ะ  (Read 3987 times)

nang

• Guest
 :D ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ อยากเปลี่ยนแม็กซ์เป็นสีขาว มีที่ไหนแนะนำบ้าง หรือจะเอาของเดิมที่ติดมากะรถเปลี่ยนสีเอา ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ;)

nang

• Guest
msn มาคุยก็ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ neungnn@hotmail.com เป็นร้านค้าก็ได้แต่ราคาที่ได้มา2500/วงนะค่ะ

Offline SKMO

• Authentic Drifter
WHAT KIND OF CAR?

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
คุณแค่อยากทำสีล้อให้มันเป็นสีขาว หรือว่าต้องการเปลี่ยนล้อวงใหม่ที่มีสีขาวมาใส่ครับ

ลำพังแค่ถอดล้อเดิมออกมาทำสี ราคาไม่กี่ร้อยเอง แต่ถ้าจะทำให้ดีหน่อยก็ให้ใช้สีคุณภาพสูงสักนิด พ่นแล้วอบด้วยก็น่าจะดี หรือจะใช้สีแบบ Powder Coat (สีฝุ่น) ก็ดีนะ ทำความสะอาดง่ายดีครับ แต่แบบหลังราคาจะสูงนิด
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

nang

• Guest
คุณO'Pern ค่ะPowder Coat (สีฝุ่น) ที่ว่าราคาสูงนี่วงละเท่าไหร่แล้วต้องไปทำที่ไหนค่ะ เพราะที่ถามมาเค้าบอกว่าวงละ400 บาทอยู่ลาดพร้าว100 ค่ะ

• don't let your fear stand in the way of your dream
400 ก็โอเคครับ แต่ขออย่าให้มันหลุดลอกร่อนก็แล้วกัน คือก่อนพ่นต้องเตรียมผิวงานให้ดีก่อน ขัด ล้าง ทำความสะอาดให้เกลี้ยง

สีแบบ Powder Coat มีร้านรับทำหลายเจ้านะ แถวบ้านผมก็มีเคยฝากรุ่นน้องไปทำสีของ Rollcage ผมไม่มีเบอร์ครับ แต่ลองหาหน้าเหลืองดูได้ รับรองมีเพียบ
- ลองเช็คราคาดูก่อนครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

นาง

• Guest
ขอบคุณค่ะคุณO'Pern วันนี้เลิกงานจะแวะไปถามที่ร้านดู ;)

Offline ae_free_style

• Group N Racer
  • **
  • zomeday i'll grow up...i know
ทำเป็นสีฝุ่นดีกว่าครับ... มันจะคล้ายๆ เอาฝุ่นสียิงๆ พ่นๆ เข้าไป แล้วเหมือนตัวชิ้นงานของเรามันเป็นแม่เหล็กหรืออะไรซักอย่าง พอพ่นเสร็จแล้วอบ สีเงาปิ๊งเลยครับ คราวนี้ไม่ลอก ไม่ร่อนแน่นอนเลย

เอ่อ แล้วที่ผมพูดมา นี่ใช่อย่างที่พี่เปิ้ลพูดรึเปล่าครับ  :-\

Powder Coat เป็นภาษาฝรั่ง อาจฟังดูเท่ แต่มันธรรมดาเอามากๆ

ตัวอย่างงานที่ใช้สีฝุ่นเช่น ขาโต๊ะเฟอร์นิเจอร์ราคาถูกๆ (ส่วนใหญ่เหล็กบางๆ ดำๆ น่ะแหละ) แล้วก็พวกตัวถังรถจักรยาน (ถูกๆ )

สีฝุ่นดีตรงไม่กระเทาะง่ายครับ

Offline ae_free_style

• Group N Racer
  • **
  • zomeday i'll grow up...i know
ตกลงใช่อย่างที่ผมบอกใช่ป่ะฮะ คือ ผมเคยทำ แต่ไม่รู้มันเรียกว่าอะไรครับ  :'(

nang

• Guest
ขอโทษทีที่ไม่ได้แจ้ง ว่านางไปทำมาแล้ว สีอะไรก็ไม่ทราบ รู้แต่ว่า 1500 บาท  ;)

ขอบคุณที่ช่วยแนะนำค่ะ