Author Topic: *-*น้องชายจะซื้อมาสด้า3 อยากแต่งรถ ต้องทำไงบ้าง ขอความรู้จากพี่ๆค่ะ??  (Read 4842 times)

Offline กวาง Taohookung

• Sr. Member Professional Driver
  • Toyota Trueno AE86 Initial D club!!!
 ??? อยากทราบว่าจะต้องเสริม partไหนบ้าง  แล้วแต่ละ part ราคาเท่าไหร่   แล้วควรไปที่ไหนดีคะ  พวกพี่ๆracing clubช่วยแนะนำด้วยค่ะ      อ้อ...น้องชายจะซื้อสีขาวค่ะ  พวกพี่ว่าสีไหนดีที่สุดคะ?
มีลายเซนต์... ก็ต้องมีลายดอลลาร์!!        $$$$$$$

Offline SKMO

• Authentic Drifter
body parts, u can go to Guy72. for wheels go with 18" and up. and get Japanese brand. white is nice. i like white too.

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
ถามคนที่ใช้ดีกว่าครับว่าเค้าอยากได้อะไร

อยากให้สวยก็หาAero parts มาใส่ หาล้อใหญ่ๆมาใส่ ใส่สปริงโหลด + โชคแต่ง ก็สวยได้แล้วครับ

แต่เรื่องใช้งาน...Aero parts สวยๆก็ขับยากเพราะมันต้องเตี้ยต้องใหญ่ถึงจะสวย (ขับยากแค่ไหนพี่จิมมี่รู้ดีกว่าผมแน่) ส่วนรถแรงขานดนี้ล้อใหญ่ๆก็อืดเป็นธรรมดา อันนี้ต้องทำใจครับ

ถ้าอยากให้อัตตราเร่งดีกว่านี้ ก็หาPerformance Partsระดับประถมมาใส่ พวกกรองเปลือย (ในกล่องหรือเปลือยจริงก็ได้) หัวเทียน สานหัวเทียน ท่อไอเสีย (อันนี้ต้องเลือกที่เหมาะสมนะครับ ใหญ่ก็โล่งไป เล็กมากก็อั้นแถมดังเป็นเรือ) ประมาณนั้นครับ อาจดีขึ้นสัก 5-10% ก็เฮแล้วครับ

ลองถามเค้าดูก่อนครับ แล้วก็หาตัวเองให้เจอ อย่าหลงทางครับอันนี้เจ็บหนักแน่ครับ เสียทั้งเงิน ทั้งเสียรถ แถมยังเสียความรู้สึกอีกต่างหาก

:P
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

• Sr. Member Professional Driver
  • Toyota Trueno AE86 Initial D club!!!
ขอบคุณมากเลยค่ะพี่ตุลย์ :D
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะคะ
มีลายเซนต์... ก็ต้องมีลายดอลลาร์!!        $$$$$$$

Offline Thump

• Amateur Racer
  • *
  • CAR LOVER
เดิมๆ(เครื่อง2000)ก็ขับสนุกแล้วครับ แรกๆแต่งเล็กๆน้อยๆพวก พารท์รอบคัน แมคสวยๆ(ไม่ต้องกว้างมาก)

ของจุกจิก ส่วนเครื่อง ก็พวกสายกราว์ ตัวคุมไฟให้นิ่ง กรองK&Nสักแผ่น