Author Topic: ช่วยตอบหน่อยนะครับ  (Read 2296 times)

wakuwaku san

• Guest
ช่วยตอบหน่อยนะครับ
« on: November 01, 2005, 08:42:49 pm »
คือผมสงสัยมานานแล้วว่า พวกที่เปลี่ยนฝากระโปรงเป็นไฟเบอร์หรือเคฟล่าที่มีช่องระบายอากาศอ่ะครับ
ถ้าเวลาฝนตกหรือล้างรถแล้วน้ำมันเข้าไปเนี่ย  เครื่องยนต์จะเป็นอะไรไหมครับ??

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ช่วยตอบหน่อยนะครับ
« Reply #1 on: November 02, 2005, 12:09:18 pm »
มันขึ้นอยู่กับว่าน้ำมันเข้าไปโดนที่ตำแหน่งใดครับ ถ้าไม่โดนตำแหน่งที่มีขั้วปลั๊กไฟ หรือไส้กรองอากาศ ก็ไม่ค่อยเป็นปัญหา นอกเสียจากความเลอะเทอะอย่างเดียว

แต่พวกที่ชอบแต่งรถตามแฟชั่นรถแข่งเขารับได้เสมอครับ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
« Reply #2 on: November 02, 2005, 04:40:16 pm »
ขึ้นอยู่กับส่วนที่น้ำโดนอย่างพี่เปิ้ลว่าแหละครับ สังเกตุง่ายๆอย่างในรถจากโรงงานที่มันมีรูอย่างพวกอีโว ฯ อิมพ์ เค้าจะมีแผ่นบังด้านล่างคอยกันให้ลม+น้ำมันโดนเฉพาะที่ๆอยากให้โดนครับ

;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

wakuwaku san

• Guest
« Reply #3 on: November 02, 2005, 07:25:59 pm »
อืม..อย่างงี้ไม่เอาดีกว่าครับ  ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
« Reply #4 on: November 03, 2005, 06:33:47 am »
ทำแผ่นลองน้ำ แล้วหาที่ให้ลงก็จบ ???
knock..out