Author Topic: Mitsu Galant GLSi ตัวเก่าที่มีจุกไฟหน้ารถ  (Read 18421 times)

Offline NAKORN66

• Amateur Racer
  • *
  • WildBoar Project!!!!
สวัสดีคับพี่ๆ น้องใหม่คับ ฝากตัวด้วยค้าบ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถแต่ชอบซิ่งมักๆ หลายท่านคงเข้าใจ  ;D

ตอนนี้ผมขับ mitsubishi galant glsi ตัวเก่าอยู่ค้าบ รุ่นที่มันมีจุกไฟหน้ารถไว้ให้กะระยะอะงับ พึ่งได้มาไม่นาน กำลังอยากแต่งให้มันสวยอะงับ ตอนนี้ได้พวงมาลัย (ของปลอม แหะๆ เผอิญไม่ล่ำซำ) อะไรจุกจิกๆก็อยากจะหามาแต่งให้มันsexy (เผอิญปกติเปงคนหน้าแก่แบบพญามาร แต่งแบบโหลดสีฉูดฉาดคงไม่หวาย เดี๋ยวเค้านึกว่าขโมยรถลูกมาเล่น อายุ22หน้าตา30)

เลยอยากรบกวนจอมยุทธ์ทุกท่าน ผู้ใดมีไอเดียช่วยเหลือเด็กหน้าแก่ตาดำๆหุ่นกระปุกคนนี้ มีภาพรถรุ่นนี้ที่แต่งไว้งามๆ หรือพอจะมีข้อแนะนำ  8)

แหะๆ ควรมิควรแล้วแต่จะโปรดค้าบบบ

:D :D :D :D :D
WildBoar Project!!!! LIBRUS EX MORTIS!!!

• *
รูป WildBoarMobile Galant หมูป่าเจ้าเสน่ห์ของป๋มเองก๊าบบบบบ
« Last Edit: October 31, 2005, 09:56:11 pm by NAKORN66 »
WildBoar Project!!!! LIBRUS EX MORTIS!!!

Offline Mangza

• Full Member All Thailand Championship Racer
    • http://www.stormclub.com/
ผมว่าถ้จะแต่งแนวหรูๆ ลองแต่งเป็นGalant VR-4 ดูไหมครับ ชิ้นส่วนเต็มเชียงกง ราคาไม่แพงด้วย
คนไม่มีฐานะ

• *
ขอถามอีกนิดงับ ถ้าผมจะแต่งเปง VR4 เนี่ย มันจะประมาณเท่าไรห่หยองับ มีใครรู้จักเซียงกงๆมะงับ ขอบคุณคับ

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
กันชนหน้าหลังประมาณ 5000 บ. สปอยเลอร์ 1500 บ. หลังนะ ราคาอ่านตามที่เค้าลง กันนะ  8)
knock..out

Offline tua_jai

• *
กระจังหน้าประมาณ 600-1500 บาทครับ

• *
ว้าว มีคนลงไว้ด้วยหยองับ แถวไหนหรอคับพี่ พอจะมีเบอร์ติดต่อมั้ยคับ T^T บ้านผมอยู่ปิ่นเกล้า แถวๆตั้งฮั่วเส็งธนบุรีอะงับ

ปล - ผมพึ่งไปทำเลสิกมา ทำอะไรลำบาก แต่อยากแต่งรถให้เป็น  VR4 เร็วๆอะคับ ขอรบกวนพี่ๆด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ -/\ -

Offline zpeed

• Authentic Drifter
  • Gasoline is in my blood
Put some lowering spring drop a little bit.  Maybe bigger wheel?
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

• *
มีพี่คนนึงเค้าทักอะคับ ว่า VR4 ตัวที่ผมอยากแต่ง มันไม่ใช่บอดี้เดียวกะผมอะงับ T^T ทำเอาผมเศร้าไปเลย VR4 มันเป็นบอดี้ของอัลติม่าสอ๊ะป่าวงับ? ผู้รู้ช่วยทีครับ ฮือๆๆๆๆๆๆ

ตกลงเรื่องราวมันเป็นยังไงหยองับ VR4 ที่ว่า?

Offline iamtul

• G'Day Mate
เข้าใจผิดแล้วครับ

1. VR4 คือรถ กาแลนท์ตัวของคุณรุ่นท็อป เหมือน อีโวกับแลนเซอร์น่ะครับ

2. VR ที่ว่ามันเป็นการ์เเลนซ์อีกรุ่นครับ หลัวจากตัวUltima ครับ คนละบอร์ดี้กัน (อยากเห็นตัวเป็นๆไม๊จ๊ะเมืองไทยมีอยู่ 4 คันครับ หนึ่งในนั้นเป็นของประธานบริษํทผมเอง)

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

หน้าตาแบบนี้ครับ  :)
คนไม่มีฐานะ

• *
อ่า T^T~ ที่แท้เรื่องก็เปงเช่นนี้เอง เรียนรู้ๆ

มีปังหาอีกข้ออะงับ คือผมพึ่งไปใส่ล้อ 16" มาชุดนึง ไปไหนก็มีแต่คนเชียร์ให้โหลด 1 - 1.5" อะงับ แต่ก็เคยมีคนทักว่า เฮ้ย โหลดแล้วระวังรถเสียศูนย์นา ผมก็เลยกลัวๆ ที่โพสมาในภาพข้างบนก็รูสึกจะไม่ได้โหลดใช่มะงับ?

คันในรูปไม่ได้โหลดครับ นี่คือสภาพก่อนแยกชิ้นส่วนส่งขายต่างประเทศครับ :) ไม่แน่นะไอ้ชิ้นส่วนของรถคันนี้มันอาจจะมาวิ่งอยู่ในบ้านเราแล้วก็ได้ :P

เรื่องโหลดแล้วเสียศูนย์ มันอยู่ที่วิธีการโหลดมากกว่าครับ  ถ้าซื้อชุดโหลดแต่ง ไม่ว่าใหม่หรือมือ2ถ้าตรงรุ่นซะอย่าง ยังไงก็ไม่มีทางเสียศูนย์หรอกครับ  

ยกเว้นไปโหดลแบบตัดspring-อันน้ำมันโช๊คใหม่  อันนี้ก็ตัวใครตัวเผือกละครับทั่น  

ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับถ้าโหลดแบบตัดSpring 2000บ. กะซื้อSpringแต่ง8000บ. ผมยอมซื้อใหม่ครับ 8)
คนไม่มีฐานะ

• *
พี่ผมคนนึงเค้าแนะนำมางับ ว่าให้เอาโช๊คอันเดิมอะนะคับ ไปทำสตั๊ดคับ พอจะไหวมั้ยคับพี่ๆ

Offline iamtul

• G'Day Mate
เอาไว้ทำอะไรล่ะครับ ถ้าขับเล่นๆก็โอครับ แต่ยังไงมันก็สู้ของแต่งไม่ได้หรอกครับ

เผลอๆ งบที่ว่า (น่าจะซัก5000) เดินหาโชค+สปริงแต่งตรงรุ่นเชียงกงได้ด้วยซ้ำครับ ลองคิดๆ ดูแล้วกัน

;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport