Author Topic: ผมอยากรู้ว่าเทอโบทำงานอย่างไรครับ  (Read 2702 times)

Nu DuE

• Guest
คือว่าผมต้องทำรายงานเกี่ยวกับเทอโบส่งอาจารย์ครับแต่ไม่รู้จะหาที่ไหนครับ
อยากได้เนื้อหาพร้องรูปครับ

yod

• Guest
อยากถามว่าตอนนี้ใช้เครื่องโตโยต้า เครื่อง 5แอล 3000ซีซี ตอนนี้มีเทอร์โบ หอย Z อยู่ตูดหอย 48 ถามว่าถ้าขับความเร็วประมาณ120 กิโลเมตร จะมีความร้อนสะสมหรือไม่ หอยตัวนี้เหมาะสมกับเครื่องรุ่นนี้หรือไม่  ถ้าต้องการเทอร์โบรุ่นอะไรถึงจะดี ถ้าเทอร์โบ Z จะเปลี่ยนตูดให้ใหญ่ขึ้นจะได้หรือไม่  เพราะที่ผมจะติดตั้งก็เพื่อให้ประหยัดน้ำมัน ต้องการบูลส์ประมาณ 10 ปอนด์ เอาแค่กำลังของเครื่องยนต์ให้ไว้  ขอขอบคุณมากถ้าจะกรุณาตอบคำถามของผม