Author Topic: ล้อแม็กซ์ ดีๆ เบาๆ ขอบ 17 นิ้ว ราคาเท่าไหร่ครับ  (Read 7769 times)

Offline bank_evolution

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
คือผมไปถามที่เชียงกงมาน่ะครับ
ของไทยหนัก
ไต้หวัน เบาหน่อย 4,000 บาท/วง
ญี่ปุ่น 12,500 บาท/วง (ของญี่ปุ่นเค้าบอกว่าหนักไม่เกิน 4 กิโลกรัม)
แล้วเพื่อนๆพี่ๆมีแม็กซ์ ดีๆ เบาๆ มาแนะนำกันบ้างไหมครับ
ยี่ห้ออะไรครับ
ขอบคุณครับ
« Last Edit: August 29, 2005, 02:15:32 pm by bank_evolution »

Offline ae_free_style

• Group N Racer
  • **
  • zomeday i'll grow up...i know
BBS ฟอร์จซิครับ เบาหวิว สีไทเทเนียมงามหยด 6 ก้านคู่

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
เอ่อ น้องๆครับ  Mag ญี่ปุ่น, เยอรมัน, หรืออิตาลี อย่าง Enkei, Lorinzer(สะกดไงฟะ) และที่ดังๆอีกหลายๆยี่ห้อนั้น ตั้งโรงงานอยู่ในเมืองไทยนะครับ แต่ส่งไปใส่กล่องในประเทศเจ้าของแล้วส่งกลับมาขายเมืองไทยในราคาแค็ทตาล๊อกที่เราเปิดดูแล้วน้ำลายยืดนั่นแหละ

จะเอาเบาๆนั้นมีอยู่หลายรุ่นและยี่ห้อ แต่ใส่ล้อเบาแล้วใส่เบรคจานโตๆหนักสิบกิโลมันก้อไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมานะ ระวังด้วย
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

• *
เอ่อ น้องๆครับ  Mag ญี่ปุ่น, เยอรมัน, หรืออิตาลี อย่าง Enkei, Lorinzer(สะกดไงฟะ) และที่ดังๆอีกหลายๆยี่ห้อนั้น ตั้งโรงงานอยู่ในเมืองไทยนะครับ แต่ส่งไปใส่กล่องในประเทศเจ้าของแล้วส่งกลับมาขายเมืองไทยในราคาแค็ทตาล๊อกที่เราเปิดดูแล้วน้ำลายยืดนั่นแหละ

จะเอาเบาๆนั้นมีอยู่หลายรุ่นและยี่ห้อ แต่ใส่ล้อเบาแล้วใส่เบรคจานโตๆหนักสิบกิโลมันก้อไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมานะ ระวังด้วย
พี่ Mokan ครับ
แล้วจานเบรกแบบเบาๆ มันมีด้วยหรอครับ
ทำจากอะไรครับ แพงไหมครับ

• **
  • zomeday i'll grow up...i know

ก็จริงเน๊อะครับ  ;D

Lorinzer(สะกดไงฟะ) เอิ๊กๆ สะกดอย่างงี้ครับพี่ โรรินเซอ ครับ หุๆๆๆ

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
จานเบรคใหญ่ๆและเบาๆก้อ "จานเบรคคาร์บอน" ซิครับ ซึ่งต้องใช้ผ้าเบรคคาร์บอนด้วย เวลาสึกนั้น จะสึกทั้งจานและผ้าเบรคพร้อมๆกัน ราคานั้นหาตังค์ไว้ซัก 5-6 แสนคงพอ เหอๆ ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

• *
BBS ฟอร์จซิครับ เบาหวิว สีไทเทเนียมงามหยด 6 ก้านคู่
ถึงคุณ ae_free_style
วงละเท่าไหร่หรือครับ
ขอบคุณนะครับ
« Last Edit: September 01, 2005, 03:24:01 pm by bank_evolution »

• *
จานเบรคใหญ่ๆและเบาๆก้อ "จานเบรคคาร์บอน" ซิครับ ซึ่งต้องใช้ผ้าเบรคคาร์บอนด้วย เวลาสึกนั้น จะสึกทั้งจานและผ้าเบรคพร้อมๆกัน ราคานั้นหาตังค์ไว้ซัก 5-6 แสนคงพอ เหอๆ ;D
ขอบคุณสำหรับคำตอบที่เป็นความรู้นะครับ
แต่แพงจังครับพี่ ผมคงต้องขายรถถึงซื้อได้อะครับ
พี่พอแนะนำแบบ เบาๆ ทนๆ ราคาไม่ถึงหลักหมื่นได้ไหมครับ
ใช้งานบนท้องถนนธรรมดาอะครับ ไม่ได้เข้าสนามแข่ง

ขอบคุณครับ พี่ Mokan
« Last Edit: September 01, 2005, 03:22:51 pm by bank_evolution »

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Hi Performance Brake จะคู่กับ Hi Performance Car ซึ่งจะมากับ Hi Performance Driver และมักจะไปจบลงที่ Hi Performance Track ครับ

รถบ้าน เดินสายกลาง เล่นรถแบบพอสนุก ขอแค่ชุดเบรกอับเกรดก็พอแล้ว ส่วนจะอับกันแค่ไหนก็มาคุยกันต่อว่าแรงเพียงใด ผู้ขับนิสัยแบบไหน ชอบตื๊บแรงๆ หรือค่อยๆ เลีย อะไรทำนองนี้

ชุดเบรกอับเกรดก็จะเป็นพวก คาลิเปอร์สหลายพอท จานเบรกใหญ่ขึ้น ผ้าเบรกทนความร้อนสูง สายอ่อนเบรกทนแรงดัน
- แต่เปลี่ยนแล้วมันจะหนักกว่าชุดเบรกของเดิมนิดหน่อย
- ชุดเบรกยิ่งเบา ก็จะยิ่งแพงครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline zpeed

• Gasoline is in my blood
For street use just pick the design you like that in your budget.
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

เอ้อRT

• Guest
เบรคเซรามิคนี่หมดทีนึงก็เปลี่ยนรถไปเลยดีกว่ามั้งครับ...ข้อดีสุดๆคือฝุ่นเบรคน้อยมากหง่ะ ใช้มาหลายเดือนก็ยังแทบจะไม่มีเกาะเลยครับ ไอ้คันข้างๆใช้น้อยกว่าอีกนี่ฝุ่นเบรคดำปี๋เชียว

ว่าแต่feelingตอนเหยียบเบรคเซรามิคมันแปลกๆน่ะครับ มันทื่อๆยังไงพิกล เวลาขับช้าๆในเมืองมีเสียงดังฟืดดดดดด้วย แถมด้วยการที่ผมmodulateแป้นเหยียบได้ไม่ดีเท่าเบรคเหล็กธรรมดาๆน่ะครับ คือมันออกแนวจับแรง แป้นทื่อ วุ้ย บอกไม่ถูก เอาเป็นว่าไม่ค่อยชอบแฮะ บนถนนไม่จำเป็นเล้ยยย... ???

• **
คิดถึงพี่เอ้อจังฮู้

แม็กฟอร์จของ BBS เท่าที่ดูราคาเมื่อนานแล้วนะครับ ตอนนี้น่าจะถูกกว่านี้รึเปล่า ไม่ทราบแน่ชัด ตอนนู้นราคาอยู่ 78000 กว่าเยน/วง เอาคร่าวๆ ก็ เท่าไหร่หว่า 2หมื่นกลางๆ/วง ขอบ17  :)