Author Topic: ถามเรื่องยกเครื่องหน่อยคับบ ..ช่วยตอบหน่อยคับ  (Read 3921 times)

ปริยะ

• Guest
คือว่าผมไปซื้อรถมือ2มา เปน TOYOTA CORONA เครื่อง 1.8 รุ่นเก่าเเล้ว จำปีไม่ได้ครับ ที่เค้าเรียกว่า รุ่นหน้าเเป๊ะยิ้มอ่ะ อยากยกเครื่องไหม่ เเบบมือ1จากศูนย์เลยคับ  จะเล่นเเบบไหนดี เร่งดีประหยัดน้ำมันด้วยยิ่งดี vvt-i ดีป่าวคับ หรือเครื่องเเบบไหนเหมาะสมที่สุดคับบ  .....ช่วยตอบหน่อยครับ ...ขอบคุนคับ[tr][/tr]

ปริยะ

• Guest
ราคาด้วยนะคับบ ...ขอบคุนมากๆคับ

ปริยะ

• Guest
เครื่องเชียงกงด้วยก้อได้คับ เหมาะใส่เเบบไหนดี ที่มันสมน้ำสมเนื้ออ่ะคับ

Offline ae_free_style

• Group N Racer
  • **
  • zomeday i'll grow up...i know
เครื่อง 4AFE เบิกศูนย์ทุกอย่างนะครับ ไม่รวมเกียร์ประมาณ 130,000 บ.
เหลือทางเดียวถ้าเอาแบบสมน้ำสมเนื้อก็คงต้องวางใหม่นะฮะ

คราวนี้ก็คงต้องลองมาดูแล้วหล่ะ ว่าคุณอยากจะได้อะไรขนาดไหน
ลองบอกคร่าวๆ ได้ไม๊ครับ ว่า มีอะไรในใจบ้าง เช่น ราคา อยากจะประหยัดหรือวัยรุ่นหน่อย
อะไรแบบนี้ครับ จะได้มาเปรียบเทียบกัน

pariya

• Guest
แล้ว1 ZZ FE ล่ะคับ  เปนไง อย่างที่บอกอ่ะคับ ประหยัด  เร่งไม่น่าเบื่ออ่ะคับDOHC 16 V. 79x91.5 1,794 CC. 136/6000 17.4/4200

Offline ae_free_style

• Group N Racer
  • **
  • zomeday i'll grow up...i know
2ZZ-GE ผมว่าก็โอเคนะครับ วางง่ายไม่จุกจิก เครื่อง 1800 เท่าเดิม แถม VVTL-I มาให้ใช้ด้วย
การประหยัดอาจจะเป็นรองนิดหน่อย แต่เรื่องการใช้งานในเมืองผมว่าก็ดีนะ แรงบิดดี  ;D