Author Topic: เครื่องสะดุด  (Read 1793 times)

totoh

• Guest
เครื่องสะดุด
« on: August 16, 2005, 12:22:34 pm »

สวัสดีครับ คุณโอเปิ้น ขอถามเลยนะครับ 1.สังเกตุดูว่า เวลารถกระตุกบ่อยๆ จะเป็นตอนเข้าโค้งทุกครั้งจะดูเหมือนกับเกียร์กระตุก 2.เวลาขับอยู่ บางครั้งเวลาใช้ความเร็วอยู่คงที่อยู่จะกระตุกบ่อยมากบางครั้งต้องจอดแล้วออกตัวใหม่ก็จะเป็นน้อยลง แต่เวลากดคันเร่งไปเรื่อยๆ ใช้ความเร็วสูงจะไม่ค่อยมีปัญหาอะไร บางครั้งก็รอบเร่งเอง แบบว่าเบิ้ลได้ เลย จะมีวิธีแก้ก็คือ เวลารอบเร่งเองผมต้องเบิ้ล2-3 ที เกียร์ถึงจะเปลี่ยน เป็นแบบนี้ตลอดสักพักเกียร์ก็จะเปลี่ยนขึ้นลงเอง เร็วเกินไป ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ totoh E-Car ออร์โต้ ปี 95