Author Topic: ถามเกี่ยวกับฮุนไดครับ  (Read 2740 times)

Offline ชัย08

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน เพราะวันนี้คือวันพรุ่งนี
พี่ครับ ทำไมรถยี่ห้อฮุนได ไม่ค่อยมีคนใช้หรอครับ เพื่อนพี่เค้าฝากมาถามครับ เพราะพี่เค้าบอกที่อเมริกาเห็นเป็นรถที่ใช้กันมาก

Offline carboy

• Amateur Racer
  • *
  • Step ahead from MasterCRAFT
    • MasterCRAFT :: When Enough is NOT Enough
Re:ถามเกี่ยวกับฮุนไดครับ
« Reply #1 on: June 20, 2005, 12:16:28 am »
ค่านิยมแหล่ะครับที่ทำให้บ้านเราไม่นิยมครับ คนอเมริกา สนใจคุณภาพและสิ่งที่ได้รับมากกว่า ค่านิยมและรูปลักษณ์ และที่สำคัญอข่าง Teburon ที่คนไทย "ยี้" มันออกแบบที่ อเมริกานะนันยิ่งได้รับความนิยมเข้าไปอีก เออ เอากะเค้าสิเนี๊ยะ หลังจากได้คุยกับคนเล่นรถชาวอเมริกันมากพอ ทำให้ได้ข้อสรุปได้ว่า รถอเมริกัน มันไม่ค่อย work เท่าไหร่ รถทางเอเซีย "เจ๋ง" กว่า แต่ว่ารถญี่ปุ่นมันแพง รถเกาหลีถูกกว่า คุณภาพสูสี เลยเป็นที่นิยมได้ไม่ยากครับ ยิ่งปัจจุบัน GM เข้ามามีบทบาทในอุตสาหกรรมรถยนต์เกาหลีแล้วด้วย ยิ่งได้รับความนิยมไม่ยากเลย Chavrolet Optra ในบ้านเรามันก็ Hundai นี่แหล่ะครับ

« Last Edit: June 20, 2005, 12:18:58 am by carboy »
<--- Click Herer to see more

Offline zpeed

• Authentic Drifter
  • Gasoline is in my blood
Re:ถามเกี่ยวกับฮุนไดครับ
« Reply #2 on: June 20, 2005, 01:55:19 am »
Quality of Huyndai is not good.  But they have 10 years warranty (American car warranty is way better than in Thailand).  Plus price is super cheap compare to same class cars.  
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.