Author Topic: ความเข้าใจเกี่ยวกับช่วงล่างครับ  (Read 2001 times)

Offline automatic

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
การที่เวลาเราเลี้ยวแล้วรถมีอาการยุบตัวไปด้านตรงข้ามการเลี้ยวมาก จะแก้ไขได้
โดยการเปลี่ยน ช๊อคอัพ คือวิธีการแก้ไขที่ถูกต้องไหมครับ
หรือต้องเปลี่ยนสปริงควบคู่ไปด้วย  ผมคิดผิดหรือเปล่าครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
คุยแบบชาวบ้านเขาเรียก "เลี้ยวแล้วโคลง" ครับ เป็นอาการปกติของรถนะ ขออย่าให้มันโยกเยกจนน่ารำคาญก็แล้วกัน ยิ่งขับเร็ว เลี้ยวแรง ก็ยิ่งโคลงมากครับ รถยิ่งสูง ก็ยิ่งโคลง

ต้องมาดูก่อนครับว่าคุณใช้รถอะไร รถเก๋ง หรือรถแบบ SUV ขับสี่คันใหญ่ แบบแรกมันไม่ค่อยโคลงนะ แต่แบบหลังล่ะก็โคลงเคลงกันสนุกเลย

ถ้าจะอัปเกรด ก็เริ่มที่ช้อคฯครับ หากยังไม่พอใจ ก็ตามด้วยสปริง น่าจะจบครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline automatic

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ขอบคุณครับ เดี๋ยวต้องลองเปลี่ยนดูก่อน