Author Topic: ถึงพี่เปิ้ลครับ  (Read 1806 times)

Offline ชัย08

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน เพราะวันนี้คือวันพรุ่งนี
ถึงพี่เปิ้ลครับ
« on: May 29, 2005, 10:28:43 pm »
พี่เปิ้ลครับ ที่พี่บอกว่าพี่ใส่พวกหัวเชื้อน้ำมันเครื่อง มันไม่สิ่งตกค้างตามซอกในเครื่องหรือครับ (เห็นพี่แถวบ้านเค้าทำงานที่ศูนย์โตโยต้าเค้าบอกมาอ่ะครับ) ไม่ทราบว่าจริงหรือเท็จยังไงครับ แล้วตอนนี้พี่ใช้อยู่หรือเปล่าครับถ้าพี่ใช้ไม่สามารถโพสพี่กรุณาส่งมาที่เมล์ผมได้ไหมครับ

แต่น้ำมันเชื้อเพลิงที่ยี่ห้อ Power Gate ผมก็เคยเติมนะพี่ดีเหมือนกัน(กระบะดีเซล)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ถึงพี่เปิ้ลครับ
« Reply #1 on: May 30, 2005, 12:09:28 pm »
Oil Additive ของยี่ห้ออื่น ผมไม่ขอพูดถึง แต่ของผมมันตกค้างครับ แถมผมชอบให้มันตกค้างเยอะๆ เสียด้วย  ;D

สารตกค้างของผมนี้มันเล็กมากจนทะลุไส้กรองได้ครับ  ;D มันก็จะคอยหมุนเวียนช่วยซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอได้ทันท่วงที ลดการเสียดสี โดยมีสโลแกนว่า free driving force from friction loss

ผมทดสอบสารพวกนี้มากว่า 10 ปีแล้ว ใช้งานอย่างต่อเนื่องเสียด้วย ได้ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจอย่างมาก

จนล่าสุด ผมกับผู้ผลิต Fuel Additive ช่วยกันคิดค้นสูตรผสมใหม่ ที่ช่วยเพิ่มพลัง ทำความสะอาดหัวฉีด ท่อส่งน้ำมัน ลดมลภาวะ ช่วยให้ประหยัดน้ำมัน และที่เจ๋งกว่านั้น คือสามารถล้างถังน้ำมันได้ด้วย และยังสามารถไล่น้ำออกจากถังน้ำมันได้อีกด้วย (กรณีมีน้ำผสมอยู่นิดหน่อย)

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride