Author Topic: น้ำมันเกียร์  (Read 1998 times)

ooy

• Guest
น้ำมันเกียร์
« on: May 24, 2005, 01:18:25 pm »
รถมิตซูบิชิ ปี 95 เกียร์ออร์โต้ ใช้น้ำมันเกียร์อะไรดี

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:น้ำมันเกียร์
« Reply #1 on: May 24, 2005, 01:36:46 pm »
เกียร์ออโตนี้เล่นมากไม่ได้ครับ แนะนำให้ใช้ตามคู่มือกำหนด ถ้าไม่มีสมุดคู่มือ ก็โทรติดต่อสำนักงานใหญ่ ต่อฝ่ายเทคนิคครับ

หรือจะส่งเข้าศูนย์เลยก็ย่อมได้

หรืออยากเปลี่ยนถ่ายเองข้างนอก ก็ซื้อน้ำมันเกียร์เบอร์เดียวกับที่ศูนย์ใช้ก็ย่อมได้ครับ

รถญี่ปุ่นคงจะเป็นพวกตระกูล Dexron ครับ หาไม่ยาก
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride