Author Topic: ต้องการเปลี่ยนสีรถครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (Read 1782 times)

jaif

• Guest
รถมันเก่่าแล้วครับ เบื่อสีเดิมด้วย ต้องการเปลี่ยนสีรถ  อยากให้ช่วยแนะนำอู่ให้หน่อยครับ  โดยทั่วไปการเปลี่ยนสีรถอย่างเดียวใช้เวลาเท่าไรครับ  ช่วยหาอู่ที่ใช้เวลาทำน้อยๆ  ได้เร็วๆ ให้หน่อยนะครับ  ขอบคุณมากครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ทำสีใหม่นี้เรื่องใหญ่เลยนะครับ เพราะมันขึ้นอยู่กับเราว่าจะต้องการให้รถออกมาระดับใด

เอาแบบเนี๊ยบ ปิ๊ง ใส แถมเปลี่ยนพวกยางขอบประตู ยางขอบกระจกใหม่หมด ฮ่าๆ แบบนี้หลายหมื่นครับ

หรือจะเอาแบบแค่พอดูได้ เหมือนพวกเต้นรถเขาเรียก "อาบน้ำ" คือพ่นทับ กระจกไม่ถอด ประตู กันชนก็ไม่ค่อยถอด แบบนี้ถูกครับ ไม่ถึงหมื่นก็มีคนทำแล้ว (ไม่รวมปะผุนะ)

ทำกันจริงๆ ไม่เกิน 7 วันก็เสร็จแล้วครับ อยู่ที่สภาพรถก่อนเข้าว่าเข้าไปแบบใด รถชนยับมาต้องดึงกันก่อนหรือไม่ มีผุเยอะแค่ไหน ฯลฯ

ถ้างบกลางๆ ถึงสูง ต้องการเก็บรถไว้อีกนานหลายปี แนะนำ "อู่ท่านขุน" ครับ อยู่เอกมัย 28
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride