Author Topic: รบกวนเรื่อง 4ag 20v หน่อยคับ  (Read 3532 times)

คุณลุง

• Guest
เอารถไปวางเครื่องมาใหม่คับ เครื่อง 20v นี่อัตราการสิ้นเปลื่องน้ำมันปกติประมาณเท่าไหร่คับ CC ของเครื่องใช่นี่1600หรือ2000กันแน่คับ คือผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องตัวนี้เลย พอดีช่างเค้าแนะนำให้วางราคาก็ไม่แพง แล้วอะไหล่หายากรึเปล่าคับ ขอความกรุณาและขอบคุณไว้ล่วงหน้าคับ

Offline top

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
Re:รบกวนเรื่อง 4ag 20v หน่อยคับ
« Reply #1 on: January 09, 2005, 02:44:41 pm »
เครื่องตัวนี้ถ้าถามว่ากินน้ำมันไหม มันก็ไม่ค่อยกินเท่าไหร่หรอกครับแต่คุณอย่าลืมนะว่าเครื่องยนมือสองพวกนี้น่ะต้องเลือกกันดีๆหน่อยถ้าสภาพไม่ดีหรือใช้งานมามากก็จะกินเป็นธรรมดาครับ แต่ถ้าได้ของดีมาจริงๆ ก็จะดีมากเพราะว่าสเป็กของเครื่องตัวนี้ดีมากม้าเดิมๆก็มีตั้ง170 ตัวแล้วซิ่งได้สบายๆเลยล่ะ ส่วนc.c.นั้น1600c.c. ครับ อะไหล่หาไม่ยากครับ ตามเซียงกงมีเยอะ ;D ;D