Author Topic: รบกวนถามเรื่องไฟหรี่ครับ  (Read 1875 times)

ช่วยด้วยคับ

• Guest
คือผมอยากรู้ว่าถ้าผมจะทำไฟในรูปให้เป็นทั้งไฟหรี่เเละไฟเลี้ยวในหลอดเดียวกันจะทำได้หรือปล่าวครับเเละต้องทำยังไงบ้างครับเพราะตอนนี้ช่างต่อมาเป็นไฟเลี้ยวอบ่างเดียวครับช่วยตอบด้วนะคับขอบคุณ

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
Re:รบกวนถามเรื่องไฟหรี่ครับ
« Reply #1 on: January 04, 2005, 07:30:47 pm »
อืมมม วิธีง่ายสุดสงสัยจะเป็น เปลี่ยนขั้วหลอดไฟให้เป็นแบบที่ใส่หลอด 2 ไส้ได้ แล้วใช้หลอด 2 ใส้ เดินสายไฟหรี่มาใส้ 1 เดินสายไฟเลี้ยวมาใส้ 2 ปัญหาอยู่ที่ว่าโคมของตัวไฟหรี่มีที่ให้ใส่ขั้วหลอด 2 ใส้รึปล่าว  ถ้าเป็นแค่หลอดเสียบเล็กๆแล้วจะใช้หลอดเดียวด้วยนี่จะเหนื่อย เพราะต้องทำวงจรแยกหรือเพิ่มรีเลย์ ไม่ก้อเจาะรูเอาหลอดใส่อีกหลอดนึงไว้เป็นไฟเลี้ยว อีกวิธี Hi-Tech หน่อยคือ ถ้ามีเพื่อนเป้นช่างอิเล็คทรอนิค  ให้เพื่อนทำวงจรไว้ขับ LED เวลาเปิดไฟหรี่ให้ LED สว่างระดับนึง พอเปิดไปเลี้ยวให้ LED กระพริบสว่างสุด หรือจะใช้ LED สองสีก้อได้ ระวังตำรวจเล่นละกัน เลือกสีดีๆ
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!