Author Topic: นี่คือเหตุผลที่ผมไม่ชอบไปเวปอื่นครับ  (Read 6179 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ไปน่ะไปได้ แต่บางทีไม่กล้าโพสขัดแย้งกับเจ้าถิ่น ไม่กล้าแสดงความคิดเห็นที่ผิดแปลกออกไป ผมไปไม่กี่เวปเท่านั้น

เวปนี้ผมโพสครั้งแรกครั้งเดียวก็เจอแบบนี้ซะแล้ว อิอิ ความคิดเห็นที่ 4 น่ะครับ

http://www.benzusers.com/board/question.asp?QID=4280

อ่านกันเล่นๆ ครับ ผมไม่ซีเรียสอะไรหรอกครับ ผ่านเรื่องพวกนี้มาเยอะแล้วตั้งแต่สมัยรัชดา pantip.com

สังคมอินเทอร์เนทสอนผมว่า ให้ยิ้มทุกครั้งที่จะเคาะเอนเทอร์ส่งข้อความใดๆ ออกไป
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline FlukY

• Amateur Racer
  • *
พวก แบบนั้นมันมีเยอะ ก่อกวนชาวบ้าน อย่าไปสนใจเลยดีกว่า

อันไหน เราอ่านแล้ว เราได้ความรู้ ก็อ่านต่อไป

แต่ถ้าอันไหนอ่านแล้ว ต้องมาทำหน้าเครียดๆ เซงๆ

กองมันไว้อยู่ที่เวปนั้นแหล่ะครับ เอามาใส่ใจก็ไม่มีประโยชน์ อะไร

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

;D DRIVE DRIFT DRAG = DURG  ;D

J!MMY

• Guest
ผมเองก็คิดเหมือนกันครับพี่เปิ้น

คือ มันไม่ผิดหรอก ที่เราจะถกเถียงกันเพื่อหาข้อสรุป
ดีเสียอีก ที่องค์ความรู้ใหม่ๆจะเกิดขึ้น

แต่ ทำไมคนในสังคมเราถึงได้ไม่รู้จักการให้เกียรติกันเท่าไหร่เลยแหะ

• don't let your fear stand in the way of your dream
สวัสดีจิมมี่ มาเยี่ยมถึงนี่เลยหรือ ยินดีต้อนรับครับ

ผมซื้อ Auto Bild ทุกเล่มเลยน้า...  ;)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

TOM FD3S

• Guest
คิดว่าเป็นเรื่องธรรมดาของคนสมัยนี้ครับ คนประเภทนี้มีอยู่เยอะครับ ผมเองก็เจอจนเบื่อเหมือนกัน บางกระทู้ไม่เกี่ยวกับตัวเองแท้ๆ แต่ก็ชอบเข้ามา สก. ให้ได้

Offline Mangza

• Full Member All Thailand Championship Racer
    • http://www.stormclub.com/
ผมใช้เบนซ์ แต่ผมไม่ชอบเลยอ่ะ ผมว่าออดี้ผมขับดีกว่าอ่ะคับ  ตอนนี้เบนซ์จอดตลอดเลย พี่ผมมันก็ไม่ขับมันบอกไม่แรง ขับ156ดีก่า

ที่เกลียดที่สุดคือEGOของคนที่ขับเบนซ์อ่ะ รู้สึกจะโชว์พาวกันจัง  :P  

ถ้ายอมเปิดใจกันกว้างๆหน่อย  ผมอยากจะถามว่าเบนซ์มันดีกว่าชาวบ้านขนาดที่แพงกว่ารถคลาสเดียวกันเป็นล้านๆเลยเหรอคับ  

ชักฟุ้งซ่าน  ไปนอนดีก่า
คนไม่มีฐานะ

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
 :Dอ้าว ในเยอรมัน เห็นคนเยอรมัน บอกว่าใครขับ bmw เจ๋งที่สุดแล้วไม่ใช่เหรอ สงสัยจัง ใครรู้ตอบทีครับ
knock..out

พี่ต้อย
เจ๋งสุดในเยอรมันผมยกให้ Prosche ครับ แต่ถ้านับแบบพวกรถคลาสเดียวกันกับ Mercedes Benz แล้วผมยกให้ Audi นี้ทรรศนะส่วนตัวนะ ผมชอบการออกแบบมากๆ เนียนตา ดูมีราคา และดูได้นาน

มันมีเหตุผลอีกมากมายที่คนเลือกใช้ Mercedes Benz ครับ หลายเหตุผลนั้นเป็นความชอบส่วนตัว เปรียบเหมือนทำไมพวกขาซิ่งชอบ Ferrari กันนัก ชอบทั้งๆ ที่คนส่วนใหญ่ไม่เคยขับ ไม่เคยสัมผัสมันด้วยซ้ำไป ส่วนคนที่เขามี Ferrari แล้ว ถ้าไม่เล่นรุ่นใหญ่กว่า เขาก็มักจะอัปเกรดไปเล่น Lamborghini แต่ถ้าเป็นขาหรูตัวจริงก็จะฝันไปที่ Aston Martin  / Buggati อะไรทำนองนี้
- ทั้งนี้แล้วแต่ทวีปด้วยนะ พวกยุโรปก็สไตล์หนึ่ง พวกทางอเมริกาก็อีกสไตล์หนึ่ง ส่วนทางเอเชียนี้นิยม Mercedes Benz ครับ

การเลือกซื้อรถนี้มันไม่ได้ดูแค่ที่ตัวรถอย่างเดียว ต้องดูคุณภาพ การบริการหลังการขาย การเข้าศูนย์ การสต๊อกอะไหล่ การส่งมอบรถ การให้ทดลองขับ ฯลฯ
- รถเจ๋ง รถดี แต่พอชนแล้วต้องรออะไหล่ 3 เดือน แบบนี้ก็มีนะครับ
- รถสุดหรู ไฮเทค แต่แม่งรวนตั้งแต่ป้ายแดง อันนี้ก็เจอเหมือนกัน

- รถเจ๋ง รถดี แต่พอชนแล้วต้องรออะไหล่ 3 เดือน แบบนี้ก็มีนะครับ

อิ อิ ประสบการณ์ตรง รถออดี้ผมมันเป็นตัวแต่งจากเยอร์มันมี15คันในประเทศ  เอาไปชนสุนัขมา เปลี่ยนอะไหล่4ชิ้นคือกันชนหน้า แผงแอร์ ขายึดกันชนหน้า และสปอยเลอร์หน้า กว่าจะซ่อมเสร็จปาเข้าไป2เดือน เหอๆ

- รถสุดหรู ไฮเทค แต่แม่งรวนตั้งแต่ป้ายแดง อันนี้ก็เจอเหมือนกัน

รถCLK บอดี้C209 ขับได้หมื่นฝ่ากิโล ระบบASR BAS รวน ช่างบอกว่าไดชาร์ทเสื่อม(เอาเข้าไป)  ขับต่อมาอีกพันกว่าๆกิโล ที่ปัดน้ำฝนออโต้รวน ฝนแผ่วๆดันขยันปัดไม่หยุด ก็เคลมเปลี่ยนเซ็นเซอร์ไป ขับมาอีกประมาณหมื่นโล กระจกข้างที่ต้องเขย็บหลบเวลาเปิดประตูไม่ทำงาน  ล่าสุดตัวตั้งไฟหน้าออโต้ไม่ทำงานอีกแหล่ว  

ปล.เมื่อก่อนผมเคยโพสถามพี่เปิ๊ลเรื่องBi-Xenon สรุปว่าไม่ใช่ซีน่อนทั้งต่ำทั้งสูงอ่ะพี่ มันคือโปรเจ็กเตอร์ซีน่อนอ่ะคับ ไปสูงยังเป็นฮาโลเจนธรรมดาอยู่ ผมถามมาจากช่างของเดมเลอร์อ่ะ
คนไม่มีฐานะ

Mangza
ประสพการณ์ท่านเยอะจริงๆ หึหึ

โชคดีแต่เรื่องซวยๆอ่ะพี่  ภูมิใจเจงๆ :'(
คนไม่มีฐานะ

Offline kkpoke

• I'm a llama!
 ;D mangza นี่ประสพการณ์เยอะจังน่าอิจฉาจริงๆเลย ของผม ชอบมากๆก็ im นั่นแหละ แต่คงไม่ได้ขับแล้วเพราะ sponser หมดตัวแล้ว แต่ได้รถดีไปหลายคัน :-X
knock..out