Author Topic: เห็น CEFIRO ลายพรางจอดอยู่อู่ช่างจ้อย  (Read 3565 times)

Offline 7020

• Amateur Racer
  • *
พี่โอเปิ้นเอารถไปทำอะไรเหรอครับ

พี่ใน corolla club เคยแนะนำอู่นี้ให้ผมด้วยครับ แต่ยังไม่เคยเอารถไปทำงานใหญ่ๆ

เนกาสี ลภเต สุขํ กินคนเดียว ย่อมไม่ได้ความสุข

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
จอดมาสองปีครับ วิ่งปีละ 200 โล อิอิ จะออกมายืดเส้นยืดสายก็เลยบูรณะกันหน่อย ล่าสุดผมไปต่างประเทศเลยจอดนิ่งๆ 3 เดือนกว่า กลับมาสตาร์ทไม่ติดทั้งๆ ที่ไฟเต็ม เลยให้ช่างจ้อยจัดการให้

ทำระบบแอร์ครับ ไม่รู้จะไรเสีย แต่เข้าอู่ทีไร เป็นได้เปลี่ยนไดร์เออร์ทุกครั้งไป
กล่องโมฯของ HKS ยังไม่ได้จูนอย่างเป็นเรื่องเป็นราว รถวิ่งได้ดีปานกลาง เดินเบาคล้ายไม่ครบสูบ (อันนี้ต้องส่งที่อื่นจูน)
ที่เหลือก็แค่เปลี่ยนถ่ายของเหลวครับ

ทำเสร็จก็เอารถมาจอดให้ในบ้านอย่างเรียบร้อย คืนกุญแจให้แม่บ้าน แล้วก็ยังไม่ยอมทิ้งบิลไว้ให้อีกด้วย ต้องตามไปจ่ายเงินเองทีหลัง ทำรถคนอื่นจะโดนเชิดไหมล่ะนี่  ;D

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ToppyRacingClub

ง่า...อยากยืดเส้นยืดสายมั๊งจังกั๊บ :-[>

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เช้าวันอาทิตย์เอาไปยืดเส้นมา รถยังมีอาการสตาร์ทยากบ้างนิดหน่อย ขับโล่งๆ ไม่มีปัญหา แต่พอเบาแล้วมันดับ ดับแล้วสตาร์ทยากกว่าเดิมอีก สุดท้ายสตาร์ทจนไฟอ่อน ต้องเรียกภรรยามาลากกลับบ้าน ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆ

อาทิตย์หน้าจะไปจูนกล่อง HKS ใหม่ละ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride