Author Topic: ตั้งบอร์ดดริ๊ฟที่เชียงใหม่  (Read 16297 times)

Offline Pai-MT

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
หวัดดีน้องเชษเป็นไงบ้าง สบายดีป่าวไม่ได้เจอกันตั้งนานแล้ว ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเน็ตอ่ะ ไปๆมาๆ  ไม่ว่างซะที

ความเห็นส่วนตัวนะครับ เป็นแนวทางเฉยๆ อย่างซีเรียด
1. ถ้าเล่นในบอร์ดของ racing-club แล้วคนอื่นที่เชียงใหม่ที่เค้าสนใจและเค้าไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นอย่างไงเค้าจะรู้เหรอ คือแบบว่าไม่มีพวกน่ะ และไม่รู้ด้วยว่ามีกลุ่มอยากเล่นดริฟนี้อยู่ที่เชียงใหม่ด้วย เพราะบอร์ดดริฟที่เชียงใหม่ไม่มี  น้องๆส่วนมากจะเล่นกันใน cm ส่วนใหญ่ แต่มีน้องๆมาถามพี่เยอะมากเกี่ยวกับดริฟ  คนอื่นให้ความสนใจมาก
2. ถ้าเราเปิดบอร์ดใหม่ที่ cm แล้วเรา link กับ racing-club จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันถามกันไปถามกับมาจะได้รู้จักกันทั้ง กทม และ ชม อ่ะ
3. ก็ไม่ต้องเปิดบอร์ดอะไรเลย เล่นแบบนี้ต่อไป ใครอยากถามอะไรก็ post ไว้แล้วรอคนมีความรู้มาตอบ

ลองออกความเห็นแล้วกันนะครับ ขำขำ
« Last Edit: April 27, 2006, 08:36:48 pm by Pai-MT »

Offline moo_noi

• *
แล้วแต่พี่ๆงั๊บๆๆผมไงก็ได้แค่เสนอความคิดเพราะการเปิดบอร์ดมันต้อง
มีกิจกรรมด้วยเราต้องคิดเผื่อไว้แล้วที่บอร์ดจาเงียบมันอยู่ที่เราด้วยว่าขี้เกียจ
ป่าวอิอิ ถ้าต่างต่างเล่าประสบการณ์การดริ๊ฟเริ่มดริ๊ฟอ่ะผมว่าน่าจะแจ๋วเรยอ่ะ
มีปัญหาอะไรบ้างในการดริ๊ฟให้แต่ละคนเล่าๆๆ มันก็ตึงมีคนมาเม้นแหละ
งี้มันคงไม่เงียบ ;) ;) ;)แล้วแต่พี่ๆคับ ผมเดะน้อยอินโนเซ็นต์ไม่รู้เรื่อง555+ :-X :-X :-[

• *
เมล์ๆๆๆคุยกันในเอ็มดีก่า neawin_21_@hotmail.com
ไงก็ว่ากันนะใจจิงอยากเปิดอ่ะ ประเด็นสำคัญเห๊อะอยากไปดริ๊ฟท์ด้วยกันอ่ะ
ตอนเวลาถ้าเกิดอุบัติเหตุมาจาได้มีเพื่อนๆช่วยด้วยแล้วคนที่เค้า
สนใจที่เชียงใหม่จาได้มาpost ไว้ อีกอย่างดริ๊ฟเชียงใหม่จาได้พัฒนา
ด้วย เรามีบอร์ดที่ Cm-club ช่ายว่าเราจาเปงศิษลืมครู เราก็เล่นทั้ง 2เว็บเรย
มีความรู้ยดีๆก็อาจจะขอยืมพี่ๆปรมจารย์ดริ๊ฟติ้งชิ่งแล้วหนีในบอร์ดนี้
แค่อยากจาให้ดริ๊ฟของเชียงใหม่พัฒนา จาได้นัดเจอกันไงนัดรวมตัวกันกิงเหล้าเอ้ย!! พูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ของแต่ละคนถ้าอีกหน่อยดริ๊ฟเชียงใหม่ดัง
จัดงานดริ๊ฟใหญ่ผมเชื่อว่าผมคงได้เหงตัวพี่ลงมาดริ๊ฟที่เชียงใหม่เปงแน่
จาได้เหงตัวเป็นๆ เวล่มีจัดแข่งก็ลองลงๆขำไปก่อนพวกจิมคาน่าไว้ฝึกประสบการณ์นะคับ จุดประสงค์ก็แค่นี้แหละครับวันหลังคิดออกแล้วจามาโพสอีก
ขอบคุณพี่ Racing-Club และพี่ๆทุกคนที่ให้ความสนใจคับ
« Last Edit: April 27, 2006, 07:53:45 pm by moo_noi »

Offline tanut

• *
text
« Reply #18 on: April 29, 2006, 10:00:41 am »
เห็นด้วยครับ งั้นลงชื่อคันที่ 2 เลยละกัน ต้น ครับ

Offline Joe 104

• Group N Racer
  • **
  • O S K 104/616
แสดงว่าทางเชียงใหม่ก็มีคนเล่นในบอร์ดนี้เยอะเหมือนกัน...ก็ลองขอชื่อกันในนี้ดูว่ามีมากไหมจะได้เป็นแนวทางที่จะคุยกันต่อไปนะครับ..เผื่อว่าหากทาง Racing-Club มีความเห็นอย่างไร...หรืออาจเปิดบอร์ดเป็น Drift ภูมิภาค..อะไรประมาณนั้นนะครับ...(ความเห็นนะครับ)

ผม โจ ครับ..สารภี  เชียงใหม่ รถดริฟ ยังไม่มีแต่ชอบครับ Acoord Popup ปี88

ปล. เบิ้น....ลองเสนอแนะอะไรให้หน่อยนะเผื่อจะมีวงการ Drift ภาคเหนือบ้าง

• *
แล้วจะตั้งชื่อบอร์ดว่ารัยคับบบ??เอาไงดีคับพี่ๆทั้งหลาย

• *
ตอนนี้เว็บมาสเตอร์ cm อนุมัติแว้วงั๊บๆๆๆๆ
จาเอาชื่อบอร์ดว่ารัยโพสๆๆๆ

Offline Drift X

• *
  • รถดีๆ ชอบทำให้เสียอาการ
พี่ๆ ว่างัยว่าตามกันเลยครับ

ที่ผมเสนอเป็นความเห็นส่วนตัว แต่ผมก็เคารพความเห็นของเสียงส่วนใหญ่ครับ

ถ้าบอร์ดดริฟที่เชียงใหม่คลอดเมื่อไหร่จะไปแจมครับ

แต่หลักๆ ก็คงวนๆ เวียนๆ อยู่ในบอร์ดนี้แหละครับ

ยินดีที่ได้รู้จักผู้ที่ชื่นชอบดริฟที่อยู่แถวๆ ภาคเหนือครับ

Drift_X3@hotmail.com
copyright 1999

Q U A N T U M @ C H I A N G M A I
Unlimited energy will'be existed

http://www.racingweb.net/QuanTumclub

Offline retro spec

• Group N Racer
  • **
  • รถสีขาวๆล้อดํา
สนับสนุน นะคร้าบ เท่าที่ทราบมา ที่นู้น มีคนเล่นขับหน้าด้วย อิ อิ อิ อิ ยังไงก็จาแวะเวียน มาดูเรื่อยๆ คร้าบๆ

• *
ตกลงชื่อบอร์ดเอารัยดีคับ ให้ทุกๆคนออกความเหงมาแล้วเราโหวตกันน :-* :-* :-*

Offline tanut

• *
text
« Reply #25 on: April 30, 2006, 10:27:22 pm »
gujadrift  ;)
ลองเสนอดู ...ขำ...ขำ ครับ

Offline SKMO

• Authentic Drifter
North Star Drifter

• *
ส่งมาเยอะๆนะคับแล้วเรามาโหวตกัน จาเปิดบอร์ดใหม่ยังไม่เคยเหงหน้าเรย
ยังไงก็ส่งมาเยอะๆนะคับแล้วเรามาร่วมโหวตต555+

Offline Drift X

• *
  • รถดีๆ ชอบทำให้เสียอาการ
ของผมเป็นแบบไทยๆ ละกันแคร๊บ

"สบัดตูด..." ชอบจังเลย

หรือไม่เมืองๆ ไปเลย "สไลด์โก้ง..."

ขำขำ นะครับ (แบบว่าเป็นคนเมืองน๊อ..)
copyright 1999

Q U A N T U M @ C H I A N G M A I
Unlimited energy will'be existed

http://www.racingweb.net/QuanTumclub

• *
เอาเข้าไป ??? ??? แง่วๆๆๆๆ